Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามคุณ pjuk หรือ scbthailand ครับ เกี่ยวกับการชำระบัตรเครดิต [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

วันนี้ครบกำหนดชำระเงินรอบบิลบัตรเครดิต ระบบได้ตั้งค่าบัตรของผมว่าเป็นชำระขั้นต่ำ

ความต้องการของผมคือต้องการชำระเต็มจำนวน จึงได้โทรไปถามคอลเซนเตอร์ เจ้าหน้าที่ได้รับเรื่องไว้และจะแก้ไขข้อมูลให้เป็นชำระเต็มจำนวน และให้หักบัญชีอัติโนมัติ แต่ก็ทราบดีว่าจะเกิดผลในรอบบัญชีถัดไป

สำหรับรอบบิลนี้ ถ้าผมต้องการชำระเต็มจำนวน เจ้าหน้าที่แนะนำว่า ยอดชำระวันนี้ = ยอดเต็ม-ยอดขั้นต่ำ ยกตัวอย่าง ยอดเต็ม 5000 ยอดขั้นต่ำ 1000 ยอดชำระวันนี้ที่ผมต้องชำระเอง คือ 4000 เพราะตอนเย็นระบบจะตัดยอดขั้นต่ำให้เองอีก 1000 ก็เท่ากับว่าได้ชำระยอดทั้งหมดครบแล้ว ส่วนรอบบิลหน้าระบบจะชำระเต็มจำนวนให้อัติโนมัติ เพราะได้สั่งแก้ไขเปลี่ยนแปลงข้อมูลแล้ว

ผมฟังคำแนะนำก็คิดว่ามีเหตุมีผล แต่ผมมีประสบการณ์ที่ไม่ค่อยดีกับคอลเซนเตอร์ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นข้อมูลที่ถูกต้องหรือไม่ เลยเข้ามารบกวนถามคุณ pjuk หรือ scbthailand ก่อนจะทำการอย่างที่ว่าไว้นี้ ไม่ทราบว่าเป็นคำแนะนำที่ถูกต้องหรือไม่ หรือว่าควรทำอย่างไรเพื่อให้ชำระเต็มจำนวน และไม่เสียดอกเบี้ย

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Zaitsev
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 55 10:39:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com