Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนคุณSCB Thailandและpjukครับ มีปัญหาเรื่องเช็คต่างประเทศ ติดต่อทีมงาน

คือ ผมได้นำเช็คต่างประเทศไปขึ้นเงินที่ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอลล์ บางกะปิ จำนวน 1,378.66 บาท
ตั้งแต่ประมาณเดือนตุลาคม ปี53 ผมจำวันที่แน่นอนไม่ได้เพราะมันนานมากแล้ว สมุดบัญชีก็เปลี่ยนเล่มไปแล้ว
ตอนนั้นเจ้าหน้าที่บอกว่า จะกันไว้ 45 วัน หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้สนใจมันอีกเลย เพราะคิดว่าไม่มีปัญหาอะไร
จนมาช่วงหลังเริ่มมีธุรกรรมทางการเงินเยอะ จึงสังเกตว่า เงินในบัญชีถูกกันไว้ 1,378.66 บาท
โทรไปถามcallcenter บอกว่ายังเรียกเก็บไม่ได้
ผมจึงเมลไปถามบริษัทที่ออกเช็คให้ ได้คำตอบมาดังรูป

ผมควรตามเรื่องยังไงต่อครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : detkok
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 55 17:01:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com