Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โทรถามคอลเซ็นเตอร์ ธนาคารกรุงไทยว่า มีสาขาไหนให้บริการทำบัตร ATM ได้บ้าง เขาตอบว่า ต้องไล่โทรเช็คกับแต่ละสาขาเอง ติดต่อทีมงาน

ไม่ต้องการใช้ บัตรเดบิท ที่มีค่าธรรมเนียมปีละ 250 บาท เพราะว่าไม่ได้มีธุระอะไร ที่ได้สิทธิประโยชน์ตามบัตรนั้น

จะขอทำบัตร ATM ตามความต้องการที่แท้จริง  สาขาบอกว่า  ไม่มี

เลยโทรถาม คอลเซ็นเตอร์ ได้รับคำตอบว่า คอลเซ็นเตอร์เช็คไม่ได้  ลูกค้าต้องโทรไปถาม แต่ละสาขาเอาเอง

อืม...ขอบคุณค่ะ  แอบคาดหวังว่า อย่างน้อยเธอจะตอบว่า " คุณพักอาศัยอยู่แถวไหนคะ ?  เดี๋ยวเช็คให้ และจะโทรกลับแจ้งลูกค้าให้ทราบ "

เค้าจ้างมาแค่รับสาย - โอนสาย ใช่ไหมคะ

ปล. ถ้าไล่โทรถาม จะได้รับคำตอบว่า  ไม่มี  ทุกสาขาหรือเปล่าคะ ^_^

ปล.2  เราอยู่แถว ดินแดง, สะพานใหม่, อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ, เซ็นทรัลลาดพร้าว อ่ะค่ะ  ( คาดหวังว่า คอลเซ็นเตอร์ ในเว็บพันทิป จะมาช่วยเหลือค่ะ 55555+ )

จากคุณ : จำฉันได้ไหม
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 55 10:55:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com