Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[SOFT LOAN]] เจ้าหน้าที่แบงค์ม่วงพูดแบบนี้ เชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหนคะ ติดต่อทีมงาน

เจ้าของกระทู้ซื้อบ้านโครงการหนึ่ง  ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการตรวจบ้าน+แก้ไข
คาดว่าจะโอนได้ต้นเดือนหน้า วันนี้ทางเจ้าหน้าที่ของแบงค์ม่วงได้โทรมาว่า

อนุมัติ Soft loan แล้ว แต่วงเงินใกล้หมด  

แต่บ้านของดิฉันยังแก้ไขไม่เสร็จตอนนี้ เจ้าหน้าที่จึงบอกว่า ให้โอนก่อน

เพื่อรับสิทธิ์ soft loan แต่ดิฉัน ถือหลัก บ้านไม่เรีัยบร้อย ไม่โอน

เพราะวันอาทิตย์ที่ผ่านมา จ้างบริษัท ไปตรวจรับบ้าน มีแก้ไข 101 รายการ

หลังจากนั้นประมาณ 20 นาที เจ้าหน้าที่ได้โทรมาอีกครั้ง บอกว่าให้เซ็นสัญญาจองสิทธิ์ ไว้ก่อน

โดยจะสมมติวันจดจำนองให้ก่อน แล้วจะทำเรื่องเลื่อนการโอนให้ หากบ้านยังไม่พร้อม

เป็นไปได้หรือไม่คะ ที่จะสามารถทำแบบนี้ได้

ถ้าได้ เกิดเซ็นไปแล้ว แล้วกว่าจะได้โอนวงเงิน soft loan หมด

ไม่กลายเป็นว่า จะได้ดอกเบี้ย ตามเรทของแบงค์ม่วงเหรอคะ

กลุ้มใจค่ะ ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ใครกัน...นั่งอยู่ตรงนี้
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 55 12:06:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com