Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความสัมพันธ์ระหว่างปริมาณการใช้บัตรเครดิตกับ โทรมาขายของ ติดต่อทีมงาน

เกี่ยวข้องกันแน่นอน (5 คน)
  อาจจะเกี่ยวข้องกัน (3 คน)
  ไม่แน่ใจ (1 คน)
  ไม่เกี่ยวกันเลย (4 คน)

38.46%
  เกี่ยวข้องกันแน่นอน (5 คน)
 23.08%
  อาจจะเกี่ยวข้องกัน (3 คน)
 7.69%
  ไม่แน่ใจ (1 คน)
 30.77%
  ไม่เกี่ยวกันเลย (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 13 คน

ผมเจอบ่อยมาก เวลา(เดือน)ที่ใช้บัตรเครดิตยอดสูงสำหรับผมคือประมาณ 10,000 บาท จะมีผู้ที่หวังดีกับผม โทรมา บ้างก็กลัวผมไม่มีเงินใช้ กลัวสุขภาพผมไม่ดี บ้างก็ห่วงลูกเมียผมกลัวผมตายแล้วอดอยาก ห่วงสุขภาพผม อยากให้ผมออกกำลังกาย อยากให้ไปเที่ยวนี่นั่น สรุปคือโทรมาขายของนั่นแหละ แต่ถ้าเดือนไหนไม่ค่อยได้ใช้บัตร ก็จะไม่มีใครมาห่วงผม
ผมคิดว่ามันเกี่ยวข้องกันแน่นอน อยากทราบว่าเพื่อน ๆ คิดกันยังไงเรื่องนี้
ซึ่งมันน่ารำคาญและน่าจะเป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้องถ้าข้อมูลเราไปอยู่ในมือคนอื่นโดยที่เราไม่ได้อนุญาต   ผมแค่คิดไม่มีหลักฐานอะไร และก็ไม่รู้ด้วยว่าถ้าเป็นจริงมีกฎหมายเอาผิดหรือเปล่า วานผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ

จากคุณ : ทิดชา
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 55 11:17:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com