Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือค่ะ เรื่องบัตรเครดิต SCB ถูกขโมยข้อมูลไปซื้อของค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ด้วยค่ะ เนื่องจากดิฉันได้ใช้บัตรเครดิตSCB ครั้งสุดท้ายเมื่อวันพฤหัสที่ 19-7-55 เวลาประมาณ ทุ่มกว่าๆ เพื่อซื้อเสื้อเชิ้ตที่ห้างเซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ใช้บัตรอีก จนมาวันอาทิตย์ที่ 22-7-55 มีข้อความเข้ามาที่มือถือเวลาประมาณ 01.44 และ01.55น. สองครั้งว่า "Thanks for using SCB card @airbelin PLC&of EUR 790.01 on 22/07" ซึ่งดิฉันได้แจ้ง call center ไปแล้ว เพื่ออายัดบัตร จากนั้นได้กรอกข้อมูลแจ้งเพื่อยกเลิกการทำรายการของบัตรเครดิตดังกล่าว แต่เจ้าหน้าที่ธนาคารแจ้งว่าได้รับข้อมูลไว้ก่อนแต่เมื่อได้รับใบแจ้งยอดใช้จ่ายบัตรเครดิตแล้ว ค่อยทำการแจ้งเข้ามาอีกครั้งโดยแนบหลักฐานมาด้วยและทางธนาคารจะได้ทำการแจ้ง airbelin ต่อไป ตอนนี้ดิฉันกังวลมาก เนื่องจากกว่าจะถึงวันที่ได้รับใบแจ้งยอดการใช้งาน เวลานั้นคงจะตามผู้เอาบัตรไปใช้งานไม่ได้แล้ว เพราะอาจหลบไปต่างประเทศ และดิฉันจะต้องเป็นผู้รับผิดชอบยอดนี้หรือไม่ และดิฉันควรจะไปแจ้งความไหมคะ ขอความแนะนำจากห้องนี้ด้วยนะคะ กังวลมากค่ะ

จากคุณ : ไก่แก้ว
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 55 10:30:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com