Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่เข้าใจหลักการของการดูกราฟเทคนิคเลย ติดต่อทีมงาน

ไม่เข้าใจหลักการของการดูกราฟเทคนิคเลยช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยค่ะ
เข้าใจว่าข้อมูลที่นำมาplot graphเป็นข้อมูลราคาในอดีตซึ่งถ้าทำกราฟวันนี้ก็จะได้ข้อมูลราคาถึงแค่เมื่อวานใช่ไหมคะ แล้วทีนี้สมมุติว่าเราเลือกหุ้นมาตัวนึงที่ต้องการจะดูแล้วเราเลือช่วงเวลาตั้งแต่เดือนพ.ค-ก.ค ทีนี้เวลาเราดูกราฟสมมติว่าช่วงมิ.ย เป็นช่วงเวลาที่ราคาต่ำสุดที่ 22 บาท ดังนั้นการดูกราฟคือให้เฝ้าว่าเมื่อไรเป็น22บาทค่อยซื้อ ตามที่มีคนบอกว่าประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยใช่แบบนี้ไหมคะ หรือถ้าบอกว่าไม่ใช่ ให้ดูแค่ใกล้ๆเช่นเป็นweekว่ามีแนวโน้มขาขึ้นค่อยซื้อเลย ไม่ต้องไปยึดติดกับราคา 22 บาท
ไม่แน่ใจว่าเข้าใจคำถามไหมคะ เราเขียนแล้วก็งงๆแบบว่าถามไม่ค่อยถูกอ่ะคะ ยังไงรบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : tuengi
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 55 17:39:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com