Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามและขอร้องเรียนธนาคารไทยพาณิชย์ครับเรื่องโอนเงินผิด ติดต่อทีมงาน

วันนี้ผมโอนเงินผ่าน Easynetของ SCB นะครับแต่ระบบมันกลับไปกลับมาหลายรอบมากๆแล้วรอบสุดท้ายที่เด้งกลับนั้นผมผิดเองที่ดันไม่ได้เช็คชื่อ บัญชีที่โอนไป (เพราะเห็นตัวเลข เบอร์โทรที่ส่งและอีเมล์ผู้รับเหมือนเดิมเลย อนัตธารเอาเองครับว่าชื่อและบัญชีผู้รับก็น่าจะเหมือนเดิมเลยเผลอ)

ผมจะโอนเงินให้ บล แห่งหนึ่งแต่ดันโอนไปที่ บ ประกันแทน
คำถามของผมคือ ผมต้องทำอย่างไรครับเพราะเวลาโทรไป 7777777แทบไม่ค่อยได้คุยนะครับรอนานมากๆ

และผมขอร้องเรียนไทยพาณิชย์นะครับว่าควรจะทำระบบให้มันมั่นคงกว่านี้ไม่ใช่เด้งไปเด้งมา

และขอให้ทางธนาคารเข้าใจลูกค้าบ้างว่าเรื่องแบบนี้มันด่วนและต้องการการตอบรับที่ดีกว่านี้ไม่ใช่มาพูดว่า ทางธนาคารแค่มีหน้าที่ช่วยประสานงานและเป็นตัวกลาง ถ้าเค้าไม่คืนคุณต้องดำเนินการเองธนาคารไม่สามารถช่วยอะไรได้

ถ้าเรื่องแค่นี้ดำเนินการไม่ได้จริงจะหักมันให้หมดเลยทั้งบัตรเครดิต บัญชีเงินฝาก (ถอนก่อนนะ อิอิ) บัญชีหุ้นก็จะไม่ทงไม่เทรดแล้วที่นี้

จากคุณ : MBAer
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 55 22:57:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com