Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ราคากับผลประกอบการไปทางเดียวกันมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมอยากสอบถามครับ.....ราคาหุ้นจะอิงกับผลประกอบการเสมอไปมั้ยครับ....ต.ย ปี 52 กำไร 60 ล้าน ราคาหุ้น 6.40 ปี 53-54 ขาดทุนปีละ 49 ล้าน ราคาหุ้น 5.05 และ 4.00 ปัจจุบันปี 55 Q1 พลิกมามีกำไร 31 ล้าน ราคาหุ้น 3.70 และผมคาดการณ์กำไร ณ สิ้นปีนี้ 2555 = 100 ล้าน ราคาหุ้นควรจะขึ้นไป 5-6 บาทขึ้นไปมั้ยครับ....และตอนนี้มีความกังวลเรื่องเพิ่มทุนของ บ. จะส่งผลต่อราคาด้วยมั้ยครับถึง บ. มีกำไรดีแต่ต้องเพิ่มทุนมาขยายกิจการ...ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Air 31
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 55 01:30:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com