Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี่ จุก...ถ้าผมเอาบัตร scb " ใบที่ 2 ที่ไม่มี ยอดเงิน คงค้าง.20 กว่าบาท. ผมจะถูกคิดดอก 20 % ตามบัตร ใบที่1 มั้ย ครับ ติดต่อทีมงาน

พี่ จุก...ถ้าผมเอาบัตร scb " ใบที่ 2  ที่ไม่มี ยอดเงิน คงค้าง.

แต่ใบแรก อาจมีค้าง 20 กว่าบาท. ผมจะถูกคิดดอก 20 % ตามบัตร ใบที่1 มั้ย ครับ
เพราะถือว่า เป็น ยอดค้าง ชำระ. ..ข้ามเดือน    เวลาซื้อ ของ จะถูก คิดดอกเบี้ย ทันทีเลย ใช่มั้ย ครับ

.... ผมยังมี ยอดค้าง อยู่เท่าไหร่ ครับ..   จะได้ไปจ่ายให้หมด. ก่อนจะได้ไปซื้อ กล้อง.

.......  จะรู้ได้ไง ว่า จ่ายหมด แน่นอนแล้ว... เดือนนี้ ผมไปจ่ายปิดบัตร. 40000 แล้ว  แต่อาจมี เศษเงิน อยู่ที่ยังจ่ายไม่ครบ.   เดือนนี้ผมไปจ่ายก่อน ถึง วันจ่าย

แต่ มีส่วนหนึ่งที่เป็นยอดค้างมา จาก เดือนที่แล้ว.. มันน่า จะ มี ดอกเบี้ย เป็น

เศษ ๆ เพิ่มมา   อีก กี่สิบบาท

แก้ไขเมื่อ 28 ก.ค. 55 13:42:49

จากคุณ : prince-npark
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 55 11:55:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com