Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีคำถามเกี่ยวกับกองทุน KFSDIV และ SCBDV ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้สนใจจะซื้อกองทุนรวมคับ ศึกษามาสักพักนึงตอนนี้สนใจอยู่ 2 กองนี้คับ กองไหนน่าจะดีกว่ากัน ตอนนี้มีเรื่องสงสัยอยู่ว่า

1. ค่าธรรมเนียมการซื้อขาย เท่าที่รู้ KFSDIV 0.5 % ทั้งซื้อและขาย แล้วอีกกองไม่รู้เท่าไหร่ แล้วค่าธรรมเนียมนี่มีผลกับเรามากน้อยแค่ไหนคับ ที่ผมเข้าใจคือหักค่าธรรมเนียมไปก็จะนำไปเข้ากองทุน แล้วก็จะกลับมาที่ผู้ลงทุนเหมือนเดิม ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยคับ

2. มูลค่าทรัพย์สินสุทธิ กับจำนวนเงินทุนโครงการ ใช่ตัวเดียวกันมั้ยคับ ถ้าไม่เกี่ยวแล้วมันมีผลต่อกันมั้ยคับ คือเห็น KFSDIV จำนวนเงินทุนโครงการเท่ากับ 3,000 ล้านบาท แล้วตอนนี้มูลค่าทรัพย์สินสุทธิมันเกิน 3,000 ล้านบาทแล้ว แล้วต่อไปกองทุนจะเป็นยังงัยต่อคับ ยังจะดำเนินการต่ออยู่อีกมั้ย แต่อีกกองยังไม่ถึง หรือต้องไปลงอีกกองดี คืออันนี้ผมไม่เข้าใจคับ

เท่าที่สงสัยก็มีประมารนี้หละคับ รบกวนพี่ๆช่วยอธิบายเพิ่มเติมทีคับ หรือมีอะไรแนะนำผมบ้างก็ได้คับ คือตั้งใจจะไปเปิดบัญชีเพื่อซื้อกองทุนพรุ่งนี้แล้วคับ แต่ยังเลือกไม่ได้ระหว่าง 2 กองนี้แหละคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ค. 55 10:21:05

จากคุณ : ผมนอนไม่หลับ
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 55 09:45:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com