Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากยกเลิกประกันชีวิตของ SCB [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

ผมอยากจะยกเลิกประกันชีวิตของไทยพาณิชย์นิวยอร์คไลฟ์ประกันชีวิต เป็นประกันชีวิต "New Treasure Plus" (BE04) แบบประกัน สะสมทรัพย์ 25 ปี ชำระเบี้ย 15 ปี  ฝากครบ 3 ปี ได้เงินคืน 10,000 บาท จ่ายเดือนละ 2,091.10 บาท ตอนนี้จ่ายมาแล้ว 16 งวด หรือ 1 ปี 4 เดือน เป็นเงิน 33,457.60 บาท ปัจจุบันผมค้างจ่ายมาแล้ว 3 งวด และได้มีจดหมายส่งมาที่บ้าน บอกว่าได้กู้เงินไปจ่ายเบี้ยประกันที่ค้างจ่ายซึ่งมีดอกเบี้ยในการยืมด้วย...ซึ่งปัจจุบันนี้ผมก็มีปัญหาทางการเงินมาก เนื่องจากผมยังเรียนไม่จบ ยังไม่มีรายได้ ยังต้องขอเงินจากพ่อแม่...ผมอยากจะทราบว่าถ้ายกเลิกตอนนี้จะได้เงินคืนกี่บาท เพราะผมได้สอบถามกับธนาคารที่ผมสมัครประกันเอาไว้ เขาบอกว่า ถ้ายกเลิกตอนนี้จะไม่ได้เงินคืนสักบาท ต้องอยู่ให้ครบ 2 ปีก่อนถึงจะสามารถยกเลิกได้ แต่ถ้าเปลี่ยนใจไม่อยากยกเลิก ก็ไม่ต้องจ่ายเบี้ยต่อ สามารถหยุดจ่ายได้... หรือมีวิธีอื่นๆ ที่พอจะช่วยได้แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : art_pp7324
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 55 14:28:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com