Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เดียวนี้ SCB เขาไม่ง้อลูกค้าแล้วเหรอครับ ติดต่อทีมงาน

คือ . . .

ผมยื่นกู้ซื้อบ้านไป ยื่นหลักฐานครบตั้งแต่วันที่ 5 มิ.ย 55

ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าจะติดต่อกลับมาภายใน 3 อาทิตย์

หลังจากผ่านไป 3 อาทิตย์ ไม่มีการติดต่ออะไรมาเลย

คือตอนนั้นผมก็ไม่ได้ยื่นกู้ที่เดียว มีธนาคาร อื่นด้วย (ผมเรียก ธ.ก แล้วกัน)ยื่นเอกสารวันเดียวกัน ระยะเวลาดำเนินการก็ 3 อาทิตย์เท่ากัน

แล้วพอครบ เวลา 3 อาทิตย์ ธ.ก โทรมาว่าจะมาถ่ายรูปบ้าน วัดที่ดิน ผมก็ตอบตกลงไป

แล้วผมก็โทรเข้าไปสอบถาม SCB ว่าเรื่องไปถึงไหนแล้ว ( คืออยากเป็นลูกค้า SCB มากกว่า ชอบการบริการมากกว่า ธ.อื่น ๆ )

จนท. รับสาย บอกว่า เด๋วจะส่งเช็คบูโรให้ ดูจากหลักฐานแล้วน่าจะผ่าน (อะไรกันผ่านมา 3 อาทิตย์ ยังไม่ได้เช็คให้อีก แล้วถ้าผมไม่โทรมาจะเช็คให้ผมไหม)
ผมก็เล่าเรื่องให้ พนง.SCB ฟังว่า ธ.ก เขาโทรมาติดต่อแล้วจะมาวัดที่ดินแล้ว
พนง.SCB ก็บอกว่าให้ประวิงเวลาไปก่อน ให้เลื่อนนัดเขาไปก่อน อาทิตย์หน้าก็จะรู้ผลแล้วว่าผมจะกู้ได้ไหม อาทิตย์หน้าตอนนั้นก็คือ 25-29 มิ.ย

ผ่านมาตั้งแต่วันที่ยื่นเอกสารวันแรกจนถึงวันนี้ ไม่มีโทรศัพท์จาก SCB มาเลยซักครั้ง

ตอนนี้ผมก็เลยทำสัญญากับ ธ.ก ไปเรียบร้อย ส่งงวดแรกไปแล้ว สบายใจ

ที่เล่ามาก็แค่อยากจะตำหนิ การทำงาน และเสียดายเงินค่าถ่ายเอกสาร รับคำตำหนิไปปรับปรุงด้วยครับ เพื่อลูกค้ารายอื่น ๆ จะไม่เสียความรู้สึกเหมือนผม

จากคุณ : FutureOne
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 55 10:16:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com