Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการณ์จากคนเก่าๆที่อยู่ในตลาดมานาน ติดต่อทีมงาน

ประสบการณ์จากคนเก่าๆที่อยู่ในตลาดมานานอย่างผม อย่างไร ก้มีคุณค่าอยู่บ้าง

อย่างน้อย ก้ช่วยเปิดมุมคิด  พูดให้คิด  ชวนให้มอง    อย่างไรก้เป้นประโยชน์ไม่มากก้น้อยเสมอ

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2012/07/I12378547/I12378547.html#69

การที่คุณๆ อยากจะสร้างชื่อ ด้วยการไล่เหยียบผม  หรือด่า ผม เพื่อยกตัวเองให้ โดดเด่น

ถามว่าคุณได้โดดเด่นจริงๆหรือ  

จริงอยู่ช่วงสั้นๆ คุณอาจจะดึงตัวเองเข้ามาอยู่ในโฟกัสได้ แค่แป๊บนึง
แต่แล้วคนในเน็ตก้จะลืม ชื่อคุณอยู่ดี

แทนที่คุณ คุณจะไล่่เหยียบ ผมในมุมต่างๆ ไม่สู้คุณไปสร้างผลงานของตัวคุณเอง ไมดีกว่าหรือ มันยั่งยืนกว่ากันเยอะ

ดี และเด่น ขึ้นด้วยตัวเอง  ไม่ต้องเหยียบใคร เพือยกตนให้สูงขึ้น

ผมบอกเลยว่า เจอแค่ปลานิลจิ๋ว ตามป่วน ผมก้แทบไม่อยากจะเขียนแล้ว มาเจอ พวกอยากดัง แบบคุณ คุณ  

ผมยิ่งหายอยากที่จะเขียน  มุมมองจากประสบการณ์ผม อย่างไรก้อ่านแล้วมีประโยชน์  มากน้อยก้ต้องมี
ถ้าอ่านแล้วเอาไปคิดต่อถึงเหตุผล

คุณ คุณได้อะไรจากการอยากดัง แล้ว หาเรืองเหยียบผม

บางคน ก้ไปเขียนว่าผมเสียหายลับหลัง

บางคน ก็ เขียนใส่ความผมแบบอ้อมๆ

บางคนก้หาเรืองด่าผม แบบไร้เหตุผล จะเอาชนะลูกเดียว

แล้ว มาคุณอีกที่คอยจะวัดรอยเท้าแล้วเหยียบผม

เหยียบกันเข้าไป เหยียบให้สนุก   ยิ่งเหยียบผม  ผมเจ็บทีน ผมก้หยุดเขียน

แล้วคุณจะได้อะไร  ไมได้อะไรเลย แม้แต่ชื่อเสียงจอมปลอม ที่ว่าได้เหยียบผม

อยากจะเหยียบมาเหยียบ ไมต้องไปผลประโยชน์ร่วมกันกับปลานิลจิ๋ว    

เอาแบบแมนๆ เลยว่า คุณเหนือกว่า คูณเก่งกว่า ่และผม ผิดพลาดตรงไหน  สมควรจะโดนเหยียบตรงไหน

ผมจะนอนให้คุณเหยียบ เหยียบ แล้วจะได้สบายใจ

ผมไม่เคยเห็น คนใหม่ๆที่มาไล่เหยียบผมเป้นศัตรู ผมรู้ว่าคุณๆแค่อยากจะดัง

เอาเถอะ เฉพาะคนใหม่นะครับ  ผมให้สิทธิ์ในการเหยียบ  

จะเหยียบดัง หรือเหยียบดับ ก้มาเหยียบ ผมจะนอนให้เหยียบ ตรงนี้อ่ะ

ลิงค์เดิมตกเข้าคลังกระทู้แก้ไขลิ่งค์ใหม่เท่านั้นครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 55 16:08:25

จากคุณ : khonthai.tk.
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 55 11:57:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com