Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เงินเดือนรวม 28000 บาท จะบริหารเงินอย่างไรกันบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วย (ยังไม่มีภาระ) ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้รายได้ชัวร์ๆเป็น 28000 บาทแน่ๆ

จะมีวิธีการบริหารเงินอย่างไรกันบ้างครับ กับค่าใช้จ่ายต่างๆที่เกิดขึ้น

กรณีผม ไม่มีภาระทางบ้าน , บ้านไม่เช่า , กับข้าวไม่ซื้อ , เสียอย่างเดียวคือ ตังก์เติมน้ำมันรถ ซึ่งคิดว่ามันสิ้นเปลืองมากๆๆๆๆๆ เดือนนึงเกือบห้าพันบาท (--*)

ให้พ่อกับแม่ สองคนรวมกัน 5000 บาท

ผมเหลือใช้เหนาะๆ 18000 บาท (ต่างจังหวัด)

มีเพื่อนคนนึงแนะนำให้เปิดบัตรเครดิตไว้ใช้จ่ายสิ่งฟุ่มเฟือย หรือแพงๆ (เช่นซื้อพวกเสื้อผ้า รองเท้า) ด้วยบัตรเครดิต แล้วเหลือเงินสดๆติดตัวไว้พกใช้ ซึ่งไม่รู้ว่ามันจะดีไหมครับ

ส่วนน้ำมันรถนี่ ตอนนี้คิดหนักว่าจะเอาไปติดแก๊ซ หรือ ซื้อใหม่เลยจะดีกว่ากัน แต่ถ้าซื้อใหม่ก็จะถือว่ามีภาระไปโดยปริยาย แต่ถ้าไม่ซื้อก็เปลืองน้ำมันมากๆๆๆๆ แล้วรถมันเก่ามากๆแล้วอ่ะครับ ประมาณ สิบกว่าปีได้แล้ว (T^T)

ช่วงนี้อยากหาไรทำให้รายได้มันงอกเงยขึ้นด้วยครับ (ทำงาน บ่าย 4 ถึง เที่ยงคืน ห้าวันหยุดสองวัน ตอนเช้าๆคิดอยู่ว่าจะทำอะไรให้มันเกิดรายได้ดี ??)

ช่วยแชร์ความเห็นด้วยนะครับ ^^

จากคุณ : 6_pack
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 55 19:14:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com