Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขุดหุ้นมา เจอหุ้นดีเลยเอามาฝาก ติดต่อทีมงาน

รวยกันถ้วนหน้าแล้วนะครับสำหรับ TVI ยอมรับผมขายหมูไปที่ 10 บาทกว่าๆแล้วครับ เนื่องจากมันขึ้นแรง เร็ว แล้วผมเองก็ประเมิน fair value ไว้ที่ 7-9 บาท ปีนี้ถือว่าประสบความสำเร็จพอสมควรสำหรับการลงทุนครับ ไล่ตั้งแต่ Gl,Kiat(ตัวนี้รอดหวุดหวิดจริงๆ),PS,TVI เอาละครับมาดูหุ้นลำดับถัดไปที่ผมขุดมาดีกว่า หุ้นตัวนี้ laggard พอสมควร เป็นหุ้นที่ทำธุรกิจเทรดเดอร์แต่ไม่ได้อยู่ในหมวดเทรดเดอร์ครับ เป็นสินค้าที่ต้องใช้ทุกครัวเรือน เดี๋ยวนี้ธุรกิจเขาโกอินเตอร์ด้วยครับ รายได้ใน/นอกประเทศ 50/50 แล้วครับ รายได้โตขึ้นทุกปี แต่ปีก่อน NPM ลดลงเนื่องจากลงทุนเทคโอเวอร์กิจการเยอะ มาร์จินรายจ่ายเลยสูงขึ้น ปีนี้ไม่มีการลงทุนเพิ่มเก็บเกี่ยวอย่างเดียวแล้วครับ แถมออกหุ้นกู้ช่วยลดดอกเบี้ยได้โขอยู่ครับ NPM ปีนี้เพิ่มสูงขึ้นแน่ครับ พีอีประมาณ 9 ลองเมนท์กันดูนะครับว่าเป็นหุ้นตัวไหน เดี๋ยวจะมาเฉลยนะครับ

จากคุณ : kc_cartoon
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 55 08:53:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com