Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเป็น marketing broker ครับ ติดต่อทีมงาน

แนะนำตัวครั้งแรกของห้องนี้นะครับ คือผมจบ MBA มาแล้วมันกระตุ้นค.อยากเป็นนักลงทุนให้ผมมากๆ เลยมาลงทุนในตลาดหลักทรัพย์
ทีนี้เลยอยากสมัครงานกับ broker เผื่อฝึกค.แม่นยำในการวิเคราะห์ข้อมูล (เงินเดือนน้อยไม่เป็นไรครับ เน้นค.รู้กับประสบการณ์) ทีนี้เลยว่าจะไปสอบเพื่อขอใบ certificate เห็นอยุ่ 2 แบบคือ CISA กับ CFA เข้าใจว่าต่างที่ภาษา+ราคาในการสอบ
แต่เคยอ่านเจอจากที่ไหนไม่ทราบบ เข้าใจมาว่า CFA ได้รับการรองรับอย่างสากลด้วยใช่ไหมครับ ?
อย่างนี้สอบ CFA ดีกว่าไหมครับ หรือแค่ CISA ก็พอแล้ว (ราคาสอบรวมทุกหมวดต่างกันเยอะอยู่เลยลังเลน่ะครับ)

ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับ
ขอให้เขียวกันทั้ง port ครับ
^^

จากคุณ : Nutpao
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 55 14:30:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com