Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนปรึกษา P JUK เรื่องการลงทุนใน SCBDV / SCBSET / SET50 ติดต่อทีมงาน

เรียน P JUK

ตั้งใจจะเรียนปรึกษาและสอบถามความคิดเห็นของพี่เรื่องการลงทุนใน SCBSET / SCBDV และ SCBSET50 มานานแต่ยังไม่มีโอกาสครับ

ปัจจุบันทำงานเป็นลูกจ้างและมีเงินเก็บประจำเดือน ซึ่งเงินถูกนำไปเก็บอยู่ในรูปของการลงทุนประเภทต่างๆตามภาพประกอบ การออมและนำไปลงทุนนั้นผมทำประจำเดือน ทุกๆวันที่ 1 ของเดือนเพื่อลดความเสียงจากราคาที่อาจผันผวน ซึ่งเป็นสัดส่วนตามภาพประกอบเช่นกันครับ

อยากขอความกรุณาให้พี่จุกช่วยแนะนำในเรื่องสัดส่วนของการลงทุนในกองทุน SCB ทั้งสามตัวและอื่นๆที่อาจเป็นประโยชน์ด้วยครับ

หากเพื่อนๆท่านใดในห้องมีความเห็นหรือสามารถให้มุมมองที่เป็นประโยชน์ก็จะเป็นความกรุณาสำหรับผมมากเช่นกันครับ

สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณพี่จุกล่วงหน้าที่คอยช่วยเหลือและแนะนำสิ่งที่เป็นประโยชน์ให้กับสมาชิกในห้องสินธรตลอดมาครับ และใกล้วันแม่แล้วก็เลยขออำนวยพรให้เพื่อนๆทุกท่านมีความสุขและตอบแทนพระคุณท่านให้มากๆนะครับ อย่าลืมนำดอกไม้ พวงมาลัยไปกราบเท้าท่าน ผมเสียคุณแม่ไปเมื่อ 2 ปีที่แล้วยังนึกถึงท่านอยู่ตลอดเวลา

ขอบพระคุณมากครับ

จากคุณ : น้าหมีอ้วน
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 55 09:35:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com