Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### บทความ : "จุดพลิกผัน-ชี้ชะตา-อนาคตของ PAE" ###{แตกประเด็นจาก I12497669} ติดต่อทีมงาน

บทความ : "จุดพลิกผัน-ชี้ชะตา-อนาคตของ PAE"
By pak, 13 ส.ค. 55

สำหรับผมแล้ว "จุดพลิกผัน-ชี้ชะตา-อนาคตของ PAE" คือ ผลการประมูลงานกว่า 1,200 ล้านของ PTTEP ครับผม!!!
เมื่อผมคิดได้เช่นนั้นแล้ว "Trip เล็กๆ" ของผมจึงเกิดขึ้นมาครับ
สำหรับ "Trip กรุงเทพฯ-แหล่ง S1 (อ.ลานกระบือ จ.กำแพงเพชร)"
โดยผมขอเล่าไปเรื่อยๆ ดังนี้นะครับ...

1) เริ่มต้นการเดินทางจาก อ.เมือง จ.กำแพงเพชร ไปตามถนนสายกำแพงเพชร-พิษณุโลก
เพียงไม่กี่สิบกิโล เราก็จะเข้าสู่ "อ.ลานกระบือ จ.กำแพงเพชร"
โดยภาพที่ต้อนรับเราก็คือ "ภาพของ Beam Pump" ที่กำลังทำงานปั๊มน้ำมันขึ้นมาอยู่ใจกลางเมืองทีเดียว

"อ.ลานกระบือ" เป็นอำเภอที่คึกคักทีเดียวครับ เพราะเป็นเขตเศรษฐกิจ มีร้านทอง และร้านค้าต่างๆมากมาย
มีรีสอร์ทต่างๆ รวมถึงมี "โลตัส ขนาดย่อมๆ" อยู่ในอำเภอนี้ด้วย

ผ่านไปยังสถานที่โหลดน้ำมัน
ระหว่างทางเราจะพบท่อส่งน้ำมันตลอดเส้นทางที่เราเดินทางผ่านไป
จนไม่นานเราจะขับผ่าน โรงไฟฟ้าลานกระบือ และ แหล่งสิริกิตติ์(หรือแหล่ง S1) ของบริษัท ปตท.สผ. (PTTEP)

นับจากบริษัท ปตท.สผ. (บริเวณประตูที่ 7)
"โรงงาน(หรือ Fabrication Yard) ของ PAE" อยู่ห่างจากบริษัท ปตท.สผ. เพียง 500 เมตรเท่านั้นเองครับ
(ขับรถมาถึงสามแยก แล้วเลี้ยวซ้าย โรงงานของ PAE จะตั้งอยู่ฝั่งขวามือครับ)
ถือเป็น Location ที่ดีมากทีเดียวครับ

ใน Trip นี้ ผมไปในช่วงเวลาเย็นมากเสียแล้ว แถมยังฝนตกอีกต่างหาก
การถ่ายภาพจึงเป็นไปด้วย "ความทุลักทุเล" น่าดูครับ
ภาพแรก คือ ภาพถ่ายมุมกว้าง ของ PAE Yard ที่แหล่ง S1 อ.ลานกระบือ จ.กำแพงเพชร ครับ
จากภาพ...เราจะเห็นว่า ยังดำเนินการไม่แล้วเสร็จครับ
ซึ่งหากเราชนะการประมูลงานบางส่วนจาก PTTEP เราคงจะได้ดำเนินการสร้างโรงงานแห่งนี้ต่อให้แล้วเสร็จ
โดยผมคาดว่า เงินดังกล่าว น่าจะมาจากการกู้แบงค์ หรืออาจจะมาจากการเพิ่มทุนก็ได้ครับ
แต่นั่น...ผมเชื่อว่า "เราต้องได้งานก่อน!!!"
ซึ่งกว่าจะประกาศผลการประมูลงาน ก็อาจจะเป็นช่วงปลายเดือนนี้อ่ะนะครับ

(ยังมีต่อ)

แก้ไขเมื่อ 13 ส.ค. 55 22:42:30

จากคุณ : Again-With-Love
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 55 22:03:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com