Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องบัตรเครดิตของ SCB ครับ แบบใช้เงินค้ำประกัน ติดต่อทีมงาน

ถ้าจะทำบัตรเครดิตของ SCB แบบ ใช้เงินค้ำประกัน ครับ
ถ้าวันที่จะไปทำ นำเงินสด 100,000 บาท ไปเปิดบัญชี  
มีความจำเป็นต้องใช้บัตรเครดิต ตอนไปต่างประเทศครับ
ขอถามดังนี้ครับ
1 ต้องเปิดเป็นบัญชีออมทรัพย์ หรือ ประจำ ครับ
2 เมื่อเปิดบัญชีแล้ว ขั้นต่อไป คือ สมัครบัตรเครดิต สามารถทำได้ในวันเดียวกันเลยรึเปล่าครับ หรือ ต้องรอทิ้งเงินให้นิ่งๆ ในบัญชีเป็นเวลา 6 เดือนถึงทำได้ครับ
3 ต้องฝากสมุดบัญชีไว้กับธนาคารช่วงรออนุมัติใช่รึเปล่าครับ หลังจากได้รับอนุมัติแล้ว สามารถนำ สมุดบัญชีกลับบ้านได้รึเปล่าครับ
4 ถ้าสมัครแบบ แฟมิลี่พลัส แต่วงเงิน 100,000 บาทได้รึเปล่าครับ เพราะไม่อยากเสียค่ารายปีเยอะ เพราะเห็นว่าแบบแพลททินั่มมีค่าธรรมเนียมรายปี 5000 บาท
5 หลักฐานในการสมัคร ต้องใช้อะไรบ้างครับ
6 ในการนำไปใช้ในต่างประเทศ แฟมิลี่พลัส สามารถ นำไปใช้ได้รึเปล่าครับ

ส่งข้อมูลเพิ่มเติมที่หลังไมได้ครับ หรือ ตอนหน้ากระทู้ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : เสือ_กลิ่นหอม
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 55 01:02:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com