Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วยเรื่องดอกเบี้ยทวีทรัพย์ เอามาให้ดูให้เห็นภาพ ติดต่อทีมงาน

อัตราดอกเบี้ย ณ วันที่ 02-09-2010 อยู่ที่ 2.15%
ผมอดทนฝากครบแล้ว 2 ปีที่รอคอย มาดูผลการลงทุนในการออมฝากประจำกันครับว่าได้ผลกำไรเป็นอย่างไร อิอิ
อันนี้เป็นเคสจริงของผมนะครับ
แล้วท่านๆ พิจารณาดูครับ ในระยะเวลา 2 ปี มันมีโอกาสอะไรผ่านเข้ามามากมาย แล้วเรามองข้ามไปหรือเปล่า
อย่างน้อยก็เงินต้นอยู่ > <
ตอนนี้เลยแบ่งเป็น 2 กองครับ ฝากประจำเท่าเดิม แต่ ลองเอาไปวางไว้ในกองทุน อีกกองนึง แล้วเปรียบเทียบดูว่าอัตราการเติบโตอันไหนจะเร็วกว่ากัน หรือลดลง
การลงทุนเท่ากัน
ระยะเวลาเท่ากัน
แล้วผลตอบแทนจะออกมาเป็นอย่างไร วันที่ 05-09-2014 จะกลับมาเล่าให้ฟังครับ
มันคิอการทดลองทางด้านวิทยาศาสตร์ทางการเงิน (ฮา)
> <

จากคุณ : oracleman
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 55 16:11:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com