Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไถ่ถอนจำนองกับ SCB ยากมากๆ ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นลูกค้าสินเชื่อที่อยู่อาศัยเกรดเอของ SCB 7 ปี 8 เดือน  เงินต้นคงเหลือ 4 ล้านบาท ผมทำเรื่องขอใช้สิทธิ์ Soft Loan กับ SCB วันที่ 5 มิ.ย.55
และทำเรื่องขอ Soft Loan กับออมสิน พร้อมๆกันผ่านไป 1 เดือน ออมสินอนุมัติ Soft Loan ให้ผม และผมแจ้งขอปิดบัญชีเพื่อไถ่ถอนกับ SCB
เจ้าหน้าที่ SCB แจ้งว่าคุณสมบัติของผมสามารถขอ Soft Loan กับ SCB ได้ แต่ขอเอกสารเพิ่มเติมและใช้เวลาอีก 1 สัปดาห์
หลังจากนั้นผมโทรตามเรื่องตลอด เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเงิน Soft Loan ของ SCB หมดแล้วผมแจ้งปิดบัญชีทันที
SCB ขอเวลาในการทำเรื่องไถ่ถอนภายใน 15 วัน ระหว่างนั้นผมต้องโทรตามตลอดเพราะเจ้าหน้าที่ไม่เคยโทรกลับและหลายครั้งก็ไม่สามารถ
ติดต่อกับ SCB ได้ โทรไปสายว่างครับแต่ไม่มีคนรับสาย ต้องโทรหลายๆครั้งถึงจะมีคนรับสาย พอครบ 15 วัน SCB แจ้งว่ายังไม่สามารถปิดบัญชีได้
สาขาให้เบอร์กับผมเพื่อติดต่อกับส่วนกลางเองเพราะทางสาขาไม่สามารถติดต่อกับส่วนกลางได้ และเบอร์ที่ให้มา 4 เบอร์ผมก็ไม่สามารถติดต่อ
ส่วนกลางได้เลยครับเพราะไม่มีใครรับสาย ผมก็ต้องโทรตามเรื่องที่สาขาเพราะไม่รู้จะตามกับใคร ปัจจุบันผ่านมา 22 วัน SCB ยังไม่รู้ว่าจะปิดบัญชี
ให้ผมได้เมื่อไร และผู้จัดการสาขาได้บอกว่าภายใน 1-2 เดือนนี้ก็ยังไม่รู้เลยว่าจะปิดบัญชีให้ได้หรือเปล่า แต่ผมต้องจ่ายดอกเบี้ย SCB ทุกวัน  
และที่สำคัญ ดอกเบี้ย Soft Loan ของออมสินได้หมดในวันที่ 14 ส.ค. 55 แต่ผมยืนยันว่าขอ Refinance ไปออมสินเพราะออมดอกเบี้ยปกติ 3.45% ต่อปี
คงที่ 3 ปี ยังน้อยกว่าที่จ่ายปัจจุบันของ SCB 6.85%  และที่เลวร้ายกว่านั้นสิ้นเดือนสิงหาคม 2555 นี้ ออมสินจะปรับดอกเบี้ยเป็น4.90% ต่อปี
SCB ทำให้ผมเสียดอกเบี้ยที่ควรจะ Save ได้ หลายแสนบาทครับ ความเสียหายที่เกิดขึ้นนี้ใครควรจะเป็นคนรับผิดชอบ ลูกค้าอย่างเราต้องก้มหน้า
รับความเสียหายจากการดึงเรื่องของธนาคารแห่งแรกของประเทศไทยหรือ SCB ควรจะต้องออกมาแสดงความรับผิดชอบต่อลูกค้า
ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมหลักฐานความเสียหายที่เกิดจากการดึงเรื่องของ SCB เพื่อฟ้อง สคบ.และสื่อมวลชนครับ

จากคุณ : tumeyes
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 55 19:14:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com