Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เอกสาร] .. อ่านงบการเงินอย่างไร ให้ได้ประโยชน์ .. ติดต่อทีมงาน

ไปเอามาจากงาน  Money Expo 2012 โคราช ..

ในหน้าแรก ๆ .. เป็นการพูดถึง  งบดุล , งบกำไรขาดทุน , งบกระแสเงินสด ..

ซึ่ง ผมคิดว่า ส่วนใหญ่น่าจะรู้จักกันอยู่แล้ว ว่าคืออะไร .. หรือไม่ก็ หาข้อมูลจาก Google  ได้ง่าย ๆ ครับ ..

ผมเลยขออนุญาต เอามาให้ดูเฉพาะที่ผมคิดว่า มันสำคัญจริง ๆ .. คือ การวิเคราะห์อัตราส่วนทางการเงิน .. เพื่อใช้ประกอบในการวิเคราะห์งบการเงินครับ ..

*** การลงทุนมีความเสี่ยง .. เงินของท่าน  ท่านต้องรับผิดชอบเอง ***

ขอบคุณ ทุก ๆ ความเห็นมาก ๆ ครับ ..

ปล. ..  2 รูปแรก ผมวางไม่ค่อยดี เลยสแกนเอียงไปหน่อย .. ขออภัยด้วย ..

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 55 11:36:05

จากคุณ : ห ล่ อ ทุ ก อ ณู รู ขุ ม ข น
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 55 11:30:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com