Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเพราะไม่รู้เกี่ยวกับP/E ครับ ติดต่อทีมงาน

CPALL : บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน)

ค่าสถิติสำคัญ (ณ วันที่ 20 ส.ค. 2555)
P/E (เท่า)  33.76 อัตราเงินปันผลตอบแทน (%)  1.83
P/BV(เท่า)  14.48 มูลค่าหลักทรัพย์ตามราคาตลาด (ล้านบาท)  307,671.22

ขอถามเพราะไม่รู้จริงๆ ใครมีตัวอย่างอธิบายP/Eให้ฟังหน่อยครับ อ่านหนังสือแล้วก็ยังงงอยู่เลย

จากคุณ : Weeravit99
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 55 08:27:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com