Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

vi ลูกผสม ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นนักลงทุน แนวพื้นฐาน จะดูกราฟบ้างในจังหวะจุดซื้อและจุดขาย  แต่ การเป็นvi ของผม จะไม่ได้เน้นว่าจะต้องถือยาวนะครับ หลักๆคือ มันเกินมุลค่าแล้วหรือยัง หากเกินแล้ว กราฟยังมีสัญญาณ ขึ้นต่อมั๊ย หาก มันยังไปต่อผมอาจจะยังถือสักพัก เพื่อหาหุ้น ตัวใหม่ที่คล้ายๆกัน ความเสี่ยงพอๆกัน แต่ราคาถูกกว่ามาก และหากกราฟมีสัญญาณเริ่มไม่ดี ผมก็จะขาย  อย่ายึดติดกับตัวเลขเปอร์เซนต์ ที่+ แล้วถือหุ้นนานจนเกินไป หากเราเห็นว่าราคามันเกินมูลค่าไปมากๆ  แล้วเราไปเจอหุ้นที่คล้ายๆกัน แต่ ราคาถูกกว่ามาก เราก็ควรสับสวิตให้เป็นด้วยนะครับ เพื่อผลตอบแทนรวม ที่ดีกว่า และโตเร็วกว่า ผมเคยขาย โออิชิ 125 ทุน 75  ตอนนี้ โออิชิ ก็ ขึ้นไปถึง170กว่า เหมือนผมจะขายหมู ถูกมั๊ยครับ แต่ขอโทษ ผมขายเอาเงินไป ซื้อ หุ้น kcar ตอน10บาท ผม อยากซื้อให้มากถึงมากที่สุดจึงรวบรวมเงินเพื่อตีแตก เพราะเห็นว่า ราคาต่ำมากๆ น่าจะให้ผลตอบแทนในระยะยาวมากกว่า ถ้าถือ โออิชิต่อ   ( หุ้นที่ถือนานสุดในพอร์ทตอนนี้คือ ปีครึ่งครับ)

จากคุณ : zgm1111
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 55 13:31:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com