Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

sgp ผมอัดเต็มพอร์ตแล้วครับ ติดต่อทีมงาน

ผมนิสัยเสียอยู่อย่างหนึ่ง คือ ไม่เคยซื้อหุ้นเกิน 2 ตัว ของพอร์ต หลังจากหาแนวทางการลงทุนของตัวเองได้ ปีนี้พอร์ตผมทำ century break ไปแล้วครับ ลอง search หุ้นที่ผมเชียร์ซื้อก็ได้ครับ หุ้นลำดับต่อไปผมอัดไป 100 % ของพอร์ตแล้วครับ ก็คือ SGP เหตุผลเพื่อนๆคงอ่านที่ผมโพสมาเยอะแล้วนะครับ ผมจะเพิ่มเหตุผลที่ทำให้ผมกล้าอัดเต็มนะครับ ผมว่าถ้าการทำ retail propane gas ก็คือ LPG ไม่แตกต่างกัน จะแตกต่างว่าใครมีคลัง gas เยอะกว่ากัน ลอง search  บริษัทที่ทำ propane gas retail ใน bloomberg รูปแบบรายได้  net margin คล้ายๆกันเลยครับ ทั้งบริษัทใน US canada japan germany แต่สำคัญคือ ราคาหุ้นมาทำ low แล้วผงกหัวขึ้นเกือบทุกประเทศแล้วครับ หุ้น commodity ทุกอย่างเหมือนกันทั้งโลกครับ ทำธุรกิจง่ายๆซื้อมาขายไป ดูที่ราคา propane gas and butane gas ซืึงมันก็ตามราคาน้ำมันนั่นแหละ ก็พอครับ น้ำมันเริ่มเป็นขาขึ้นชัดเจน หุ้นพวกนี้ไมีมีอะไรมากครับ รวยถ้วนหน้านะครับ

จากคุณ : kc_cartoon
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 55 23:07:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com