Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

pjuk และ K8888 เกี่ยวกับการเก็บค่าธรรมเนียมการใช้ credit card เป็น บัตร ATM ครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไปที่ SCB  big c สะพานควาย เพื่อที่จะทำ credit card เป็น ATM ของบัญชีออมทรัพย์ แต่ จนท.แจ้งว่าจะมีการเก็บค่าธรรมเนียมรายปี 200 และ ใช้เวลาดำเนินการประมาณ 15 วัน ซึ่งผมก็มี credit card อีกใบนึงกับ SCB ที่เคยทำแบบนี้ไว้ แต่ไม่เคยทราบเลยว่าจะมีการเก็บค่าธรรมเนียม ถาม จนท. ไปว่า ไม่มีการแจ้งลุกค้าก่อนเหรอ เค้าบอว่า แจ้งบางคน ไม่ได้แจ้งทุกคน  ผมก็ถามต่อว่า แล้วไม่มีใคร complaint เลยเหรอ เค้าก็บอกว่าไม่เคยมี    
     ที่ไปทำแบบนี้ไว้ ก็เนื่องจากได้รับคำแนะนำจาก pjuk ในนี้แหละ นานมาแล้ว  ผมเลยขอใบประกาศจากทางสาขามาตามรูปที่แนบ  และเมื่อเดือนก่อนก็ใช้ credit card เป็น atm แบบนี้กับ k-bank  ก็ไม่มีค่าธรรมเนียม

คำถามคือ
1. SCB มีการเรียกเก็บค่าธรรมเนียมจริงๆ ใช่มั้ย
2. SCB ดำเนินการนาน 15 วันเลยเหรอครับ ทำไม Kbank 3 วันเอง ได้ SMS แจ้งผลแล้ว
3. ถ้า SCB เก็บค่าธรรมเนียม น่าจะมีการแจ้งลูกค้าให้ตัดสินใจก่อนนะครับ ไม่ใช่แอบเก็บเงียบๆ
4. kbank ไม่มีค่าธรรมเนียมใช่มั้ยครับ   หรือว่ามีแต่แอบเก็บ ไม่บอกผมเหมือนกัน

จากคุณ : pooq
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 55 17:49:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com