Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

////// ไทยพาณิชย์ ธนาคารแห่งแรก ... และแห่งเดียวที่ผมรู้สึกว่าคุณเอาเปรียบลูกค้าและคิดว่าลูกค้าโง่เหมือนควาย /////// ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืนนี้ผมถึงกับนอนไม่หลับสืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ ที่ผมเปิดอ่านเมื่อห้าทุ่มเมื่อคืน http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I12592844/I12592844.html

เพราะเมื่อเย็นวันศุกร์หกโมงมีพนักงานไทยพาณิชย์โทรมาหาเรื่อง softloan ที่ผมยื่นไว้กว่า 3 เดือนว่าผ่านเกณท์แต่มีหยอดไว้ว่าถ้างบหมดจะให้โปร 2.99 ปีแรก MLR -1 สัญญาทาสกี่ปีผมจำไม่ได้

ทั้งทั้งที่ 5 เดือนก่อนผมจะย้ายไปออมสินที่ดอก 3.45 นาน 3 ปี (ตอนนั้นไม่รู้ว่ามี softloan ) พอแจ้งไปทาง SCB จะขอปิดบัญชีย้าย ทำเอกสารส่งไป SCB ทาง SCB ก็แจ้งว่ามี softloan และให้เราไปทำเอกสารเพราะเราอยู่ในข่ายและแจ้งยอดผ่อนใหม่ ... ให้รอ 3 เดือนผ่านไป มาเจอแบบนี้

1. SCB เห็นผมเป็นควายใช่ไม๊ ดึงลูกค้าเอาไว้โดยใช้ประโยชน์กับคำว่า softloan พอ softloan ที่อื่นหมดลูกค้าก็ไปไหนไม่ได้ใช่หรือเปล่า

2. ดึงเอาไว้ ผมไม่อยากคิดเลยว่ามีคนโดนเหมือนผมเท่าไหร่ SCB ได้ประโยชน์ตรงนี้คิดเป็นเงินเท่าไหร่ ผมไม่เห้นมีใครมาบ่นธนาคารอื่นให้เห็นในนี้เลย ถ้าการพิจารณามันเหมือนเหมือนกัน 2-3 เดือนทุกธนาคารผมเข้าใจได้ แต่นี่เท่าที่อ่านดูที่อื่นมัน 2 อาทิตย์รู้ผล แก้ไขดอก หลังสัญญา SCB จัดให้ 6.6%

3.นี่คนอื่นเข้าจะไปเซ็นเอกสารแต่บอกอยู่รอมร่อแต่บอกเงินหมด แต่คุณยังอุตส่าห์โทรมาบอกผมว่าอนุมัติแล้วให้รออีก (ให้รอรับประทานดอกไปถึงไหนครับ)

สุดท้ายนี้ผมจะรอดูว่า SCB จะให้ผมรอถึงไหน ผมจะเตรียมเงินสดไปปิดบัญชี แล้วจะมาเล่าต่อว่าเอาเงินไปปิดแล้วยังช้าเหมือนที่ใครหลายคนเคยบ่นว่าธนาคารนี้เข้าได้ออกยากหรือเปล่า

CC ไม่ต้องมาถามข้อมูลให้รกกระทู้ ผมไม่บอก ไม่ต้องหลังไมค์ ผมอยากรู้ว่าคนไทยรับได้กับการทำงานเอาเปรียบแบบนี้หรือเปล่า ถ้ากระทู้ที่ผมแปะไว้เป็นเรื่องจริง คุณเห็นผมเป็นควาย ควายตัวนี้แหละจะเอาเงินสองล้านห้า ไปปาหน้าสำนักงานใหญ่ให้ดู

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 55 15:40:05

จากคุณ : ยูโรขนฟู
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 55 07:21:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com