Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

$$... Pocket Book เล่มแรกในชีวิต "รวยได้ง่าย ให้เงินทำงาน" ...$$ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวสินธร

ผมเป็นคนหนึ่งที่เป็นผลผลิตของห้องสินธรแห่งนี้ เรียนรู้อยู่กับโลกแห่งการลงทุนมาตั้งแต่เริ่มต้น จนถึงวันนี้ก็ยังวนเวียน และระลึดเสมอว่า พื้นที่แห่งนี้ ได้เปิดโอกาสให้เราได้เรียนรู้ แลกเปลี่ยน และพัฒนาตัวเองไปในที่ๆเราไม่เคยไป ประสบการณ์ใหม่ๆที่เราไม่เคยได้รับ และที่สำคัญ เพื่อนที่ไม่เคยเห็นหน้า แต่กลับคุยกันเหมือนว่าสนิทกันมาตั้งแต่เรียนประถม

กระทู้นี้ เป็นกระทู้ขอบคุณห้องแห่งการลงทุน ซึ่ง ณ วันนี้ ห้องนี้ก็ได้สร้างสิ่งๆหนึ่งที่ผมอยากจะทำขึ้นมาตั้งแต่หลายปีก่อน นั้นก็คือ การมีหนังสือ Pocket Book รวมหลักคิดและการลงทุนอย่างงายๆ เป็นของตัวเอง

Pocket Book เล่มแรกของผมเล่มนี้ ใช้ชื่อว่า "รวยได้ง่าย ให้เงินทำงาน"
เป็นการรวมเอาการลงทุนในตราสารการเงินเกือบทุกประเภทที่นักลงทุนหน้าใหม่ และหน้าเก่าสามารถเข้าถึงได้ โดยใช้ภาษาและความเข้าใจของผมเอง

ผมเชื่อว่า มุมมอง และความคิด ซึ่งผ่านการแลกเปลี่ยนกับนักลงทุนมากหน้าหลายตา รวมถึงไอเดียดีๆที่ได้หยิบยืมมาใช้ ซึ่งสามารถอ่านได้จากหนังสือเล่มนี้ น่าจะเป็นประโยชน์ และสะกิดใจใครหลายคนที่ได้หยิบขึ้นมาลองสัมผัสนะครับ

ขอขอบคุณทุกๆคอมเม้น ทุกๆกระทู้ ทุกๆข้อความ ที่ทำให้เกิดสังคมแห่งการแบ่งปันอันอบอุ่นแห่งนี้

ขอชอบคุณห้องสินธร ที่ทำให้เกิดชื่อ Login ที่ชื่อ "Mr.Messenger" ขึ้นมานะครับ

เจอกันบนแผงหนังสือ Se-ed ทั่วประเทศ 15 ก.ย. นี้

------------------------
โชคดีในการลงทุนครับ

จากคุณ : Mr.Messenger
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 55 22:30:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com