Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณ กองทุนหุ้นปันผล ข อ ร บ ก ว น ทา ง นี้ ด้ว ย ค่ ะ ติดต่อทีมงาน

พี่กองทุนหุ้นปันผลคะ
รบกวนด้วยค่ะ หนูก็มี HiDiv อยู่จำนวนนึง พึ่งซื้อเมื่อสิงหามา ตอนนี้อยากจะลงเพิ่ม เห็นพี่แนะนำว่าจะทุ่มลง วันที่ 20 กย นี้(หลัง XD)

หนุเรียนถามพี่ว่า หนูควรลงก่อน XD หรือ หลัง XD ดีคะ สำหรับตัว HiDiv นี้
เพราะตอนนี้ราคาก็ไปสูงแล้ว แต่หนูอยากรู้ว่า ปกติแล้ว HiDiv ตัวนี้ เวลาจ่ายปันผล ราคา NAV จะลงเท่ากับที่ปันผล หรือว่า มากกว่า หรือว่า น้อยกว่า ที่ปันผลคะ

หนู เสียภาษีไม่ถึง 10% จึงไม่ได้ทำเรื่องหัก ณ ที่จ่ายค่ะ
ขอบพระคุณพี่มากๆๆเลยนะคะ  แอบติดตาม ผลงานของพี่ ทุกๆกระทู้เลยค่ะ

จากคุณ : shalalagirl
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 55 18:15:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com