Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<< เตือน : บัวหลวง ไอแบงกิ้ง >>> ติดต่อทีมงาน

ใครจะสมัครใช้บริการนี้ ขอแนะนำว่า ให้ไปทำกับ จนท หน้าเคาน์เตอร์ธนาคารด้วยตัวเอง

อย่าไปทำหน้าตู้ ATM เพราะคุณจะทำรายการโอนเงินไม่ได้ ดูบัญชีได้เฉยๆ จะโอนได้คุณ

ต้องโทรไปที่ 1333 ทำรายการที่สลับซับซ้อน และอาจเปลืองค่าโทรอีกหลายครั้งๆหลายนาที

และช่วงนี้โทรไป CC เบอร์ 1333 เสียงจะขาดๆหายๆ แนะนำโทรไป 0-2645-5555 ดีกว่าครับ

วันนี้โทรไปทำรายการนี้ เกือบ 10 ครั้งแล้วยังไม่สำเร็จ ตอนบอกให้กดรหัสบนบัตร 16 หลัก

กดไปได้ 10 หลัก ก็มีเสียงบอกว่า ผมทำรายการเกินจำนวนที่กำหนด ให้เข้ามาใหม่ สวัสดีคะ

ทำอยู่หลายครั้ง ขอย้ำว่าลองแบบนี้อยู่หลายครั้งมาก โทรไปกว่าจะเข้าไปถึงจุดที่ทำรายการได้

ก็ต้องรอฟังว่าต้องกดอะไร เพื่อทำรายการไหน มีหลายรายการมาก ไปไม่ถูกเลย ย้อนกลับเมนูหลัก

แล้วฟังใหม่อยู่หลายครั้ง หลงอยู่หลายหน ไปไม่ถูกเข้าผิดที่ โทรอยู่หลายครั้ง ครั้งนึงก็หลายบาทนะ

รวมแล้วก็น่าจะได้คุยกับพนักงานผ่านไปแล้วราวๆ 3 คนจนได้เมนูลัดไปทำรายการไอแบงกิ้ง ให้กด 1 0 6

แต่ถึงจะเข้าง่ายขึ้น เร็วขึ้นก็กดรหัส 16 หลักนั่นไม่สำเร็จอยู่ดีครับ กดได้แค่ 10 หลัก

ก็บอกว่าเราทำรายการเกินจำนวนครั้งที่กำหนด จนในที่สุดก็ได้กดเลือกเพื่อไปคุยกับพนักงาน

บอกเล่าเรื่องที่ผมผจญโทรมาทั้งหมดซ้ำอีกครั้ง บอกว่าเรากดไปไม่ถึง 16 หลักจริงๆ ลองมาแล้วหลายครั้ง

พนักงานถามรหัส 16 หลัก ผ่านไปสักครู่ กลับมาบอกว่ารหัสก็ถูกต้อง ให้เราพยายามใหม่ -_-"

ก็บอกไปว่าวันนี้จะ 10 ครั้งแล้ว ไม่ไหวแล้ว ทำแทนให้ได้ไหม คำตอบคือไม่ได้ เพราะรหัสเป็นความลับของลูกค้า

เลยถามกลับไปว่า มันเป็นความลับตรงไหน ก็ผมเพิ่งจะบอกรหัส 16 หลักกับคุณไป! พนักงานก็นิ่งไป

ผมเลยพูดว่า ช่วยลองกดรหัส 16 หลักนั่นให้หน่อย แล้วผมจะกดรหัสผ่าน 4 หลักเองก็ได้

พนักงานบอกว่าจะลองกดดูให้ แต่ไม่รู้ว่ากดแล้วจะผ่านระบบเข้าไปได้หรือปล่าว

แล้วก็เริ่มโอนสายผมเข้าระบบ พอระบบบอกให้ผมกรอกรหัส ก็ได้ยินเสียงแป้นพิมพ์ แกร๊กๆ แกร๊กๆ แกร๊กๆ

พนักงานคนนั้นพิมพ์รหัสบนบัตร 16 หลักของผมให้อย่างรวดเร็ว

ผ่าน! คราวนี้ผ่านครับ เพราะระบบบอกมาว่าให้กดรหัสลับ 4 หลัก ตื่นเต้นมากๆ ทำมานาน จะสำเร็จแล้ว

ระหว่างผมกดลังกดหลักที่ 3 พนักงานคนนั้นก็ถามว่า ผ่านเข้าไปได้ไหม ผมตอบว่าได้ๆแล้ว กำลังกดรหัสอยู่ครับ :)

พอผมกดตัวที่ 4 ระบบก็เข้าสู่ขั้นตอนถัดไป แต่ไม่ทันได้ฟังคำสั่งขั้นตอนถัดไป สายโทรศัพท์ก็หลุดทันทีเลยครับ!

เช็คเงินในมือถือเหลือ 0.00 บาท T_T

ขอบคุณ คุณพนักงานคอลเซนเตอร์ด้วยครับ

.

จากคุณ : โควี
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 55 10:30:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com