Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับบัญชี cash ติดต่อทีมงาน

1.ผมเปิดบัญชีแบบ cash balance อยู่แต่เห็นโบรกบอกว่าถ้าหากวงเงินเกิน 5 แสน บัญชีจะถูกเปลี่ยนไปเป็น credit line อัตโนมัติในที่นี้ไม่ต้องไช้ statement ยื่นทำอะไรเลยหรอครับ แล้ววงเงินที่ได้ก็คือคิดตาม cash ปกติที่หลักประกัน 15 % หรอครับเพราะว่าโบรกบอกวงเงินที่ได้ไม่แน่นอนขึ้นกับเครดิตของผมในการซื้อขาย ผมละงง หรือว่าไม่มีตามที่กล่าวมา ผมเข้าใจผิดเอง
2.บัญชี cash สมมุติผมมีทุน 1 m คือวาง 150k ในบัญชีหลักทรัำพยฺ์ผมก็ซื้อขายได้ในวงเงิืน1 mใช่ไหมครับแล้วบัญชีีที่ผูกมัดกับบัญชีหลักทรัพย์ต้องมีเงินในนั้น 1 m ด้วยหรือไม่หรือแค่วันที่ชำระ t+3 ขอแค่มีเงินพอ แล้วถ้าหากผมขายหุ้นออก เงินจะเข้่าบัญชีหลักทรัพย์หรือ ats ครับ
แล้วถ้าหากไม่มีชำระคิดอัตราดอกเบี้ยประมาณเท่าไรครับ
3.เปิดบัญชีแบบ cash margin ใช้เอกสารอะไรบ้่างครับ statement 6 month ?
แล้วบัญชีแบบนี้มีข้อดีข้อเสียเทียบกับ cash  อย่างไรครับ
4.มีคนที่ทุึนเกินล้านแต่เล่นแบบ cash balance ไหมครับ
5.คนที่มีทุนน้อยส่วนใหญ่จะเล่น netเพราะค่าtradeหรอครับหรือไม่เกี่ยว
 คนที่มีทุนค่อนข้างเยอะ ส่วนใหญ่จะผ่้าน mar ไช่ไหมครับ
 หากเราไม่มีเวลาอยู่หน้าคอมตลอดหรือเช็คทุกวันควรที่จะเทรดผ่านมาร์ชัวร์กว่าไหมครับฃ
 แต่เทรดผ่านมาร์คือเราต้องรับโทรศัพท์ได้ตลอดไช่ไหมครับ ถ้าการงานไม่สะดวกในการรับโทรศัพท์มีวิธีอื่นไหมครับ

จากคุณ : aw168
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 55 09:56:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com