Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เก็บเงินได้ 20,000บาทอยากลองลงทุนดู ติดต่อทีมงาน

หนูเรียนมหาวิทยาลัยอยู่ค่ะ
เทอมที่ผ่านมาเก็บเงินจากการทำงานพิเศษได้เดือนละ 5,000บาทอย่างสม่ำเสมอ
จนตอนนี้เก็บเงินได้ 20,000 บาท

อยากเอาเงินก้อนนี้ไปลงทุนอะไรซักอย่าง กำลังพยายามหาข้อมูลเรื่องกองทุนรวม หุ้น ทองคำ หรือการลงทุนอื่นๆที่น่าสนใจอยู่ แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าควรทำยังไงดี ไม่อยากเก็บเงินไว้กับแบงค์เฉยๆคิดว่าน่าจะเอาทำอะไรให้มันมากกว่าฝากออมทรัพย์  อยากขอคำแนะนำพี่ๆผู้รู้ทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

ทั้งนี้คิดว่าจะมีวินัยเก็บเงินได้เดือนละ 5,000 บาทต่อไปได้เรื่อยๆสม่ำเสมอทุกเดือนต่อไปนะคะ

แบบนี้แล้วควรลงทุนแบบไหนดีคะ?

จากคุณ : atompp
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 55 23:37:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com