Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซิติ้แบงค์ ยกเลิกบัตรเรดดี้เครดิต โดยไม่ต้องแจ้งให้ผู้ใช้บัตรทราบ เป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

คือว่ามีบัตรเรดดี้ เครดิต ของซิตี้แบงค์ วงเงิน 71,000 บ.  ก็กดใช้เต็มวงเงินแต่ก็ผ่อนชำระตลอด แบบว่าชำระแล้วก็กดออกมาใช้ทำให้วงเงินเต็ม เป็นแบบนี้เสมอครับ ช่วงน้ำท่วมปีที่แล้วเงินหมุนไม่ทันเพราะต้องไปซ่อมบ้านที่น้ำท่วมเลยจ่ายช้าไป 1 ครั้ง มีพนักงานโทรมาทวงก็บอกไปว่ายังไม่มีสิ้นเดือนจะไปจ่ายให้ รอเงินเดือนออก เสียค่าปรับไป 250 บ. หลังจากนั้นก็จ่ายปกติเรื่อยมา ไม่ได้ติดเครดิตบูโรนะครับ  ช่วงหลังก่อนบัตรจะโดนระงับพอใกล้ครบกำหนดจ่ายเงินจะมีมีพนักงานโทรมาบอกยอดขั้นต่ำที่ต้องชำระตลอด  พอถามไปว่ายังไม่ถึงวันที่ต้องจ่ายเลย โทรมาทำไมบ่อย ๆ  เค้าก็บอกว่าเป็นบริการพิเศษ ไม่ได้คิดเงินเพิ่มแต่อย่างใด  ปกติผมจะรับใบแจ้งหนี้ทางอีเมล์  ผมสมัตรออนไลน์ไว้จะสามารถเข้าไปเช็กยอดหนี้ได้ว่าคงเหลือเท่าไหร่  แต่พอ login เข้าไปไม่สามารถเช็คได้ จึงโทรไปสอบถามเบอร์ 1588 พนักงานบอกว่าบัตรถูกยกเลิกไปแล้ว  ผมถามว่าทำไมถึงโดนยกเลิก เค้าก็ตอบไม่ได้บอกแค่ว่าไม่สามารถเปิดเผยข้อมูลได้ ถ้าจะเปิดบัตรให้ส่งเอกสารมาพิจารณาใหม่  ผมคิดว่าถ้าจะยกเลิกบัตร เพราะคิดว่าผมอาจเป็นหนี้สูญ เพราะจ่ายแล้วก็กด  แต่ผมก็จ่ายค่าดอกเบี้ยให้กับ บ.ของคุณเยอะพอสมควรเหมือนกันนะครับ ยังไงถ้าจะยกเลิกบัตรก็น่าจะแจ้งกันให้ทราบซะหน่อย จะได้ไม่เสียความรู้สึก ตอนนี้ก็จ่ายอยู่เหลือหนี้ค้างอีก 50,000 ก่าบาท ก็ผ่อนจ่ายไปเรื่อย ๆ มีเพื่อน ๆ คนไหนเคยเจอแบบนี้บ้างรึเปล่าครับ

จากคุณ : ผู้ร้ายมาแล้ววว
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 55 12:50:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com