Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครเป็นไหมครับลงทุนในหุ้นผ่านกองทุนได้มากกว่าลงทุนด้วยตัวเองครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ส่วนตัวลงทุนในหุ้นด้วยตัวเองด้วยและลงทุนผ่านกองทุนเหมือนกัน
ปรากฎว่าลงทุนด้วยตัวเอง รู้สึกว่าใจไม่นิ่ง คือทำกำไรได้ไม่เป้นกอบกำ แต่เวลาเสียก้ไม่เสียหนักเช่นกันครับบ
  ต่างจากลงทุนผ่านกองทุน ซึ่งลงทุนผ่านกองทุนผมแยกเป้น 2 แบบ คือ แบบกองทุนหุ้นเน้นปันผลที่ซื้อขายได้ทุกวัน กับ targetfund ครับ
 ปรากฎว่า ลงทุนทั้ง 2 แบบๆที่ซื้อขายได้ทุกวันได้กำไรส่วนต่างไม่น้อยกว่า 10% และปันผลกินอิ่มตลอดซึ่งไม่เคยขายเลยครับสะสมเพิ่มอย่างเดียว
และปันผลผมไม่ได้เอาไปลงทุนต่อด้วย เอาไปใช้ซื้อของอะไรที่ชอบ เพราะเดี่ยวพอผมมีรายได้มา ผมก็เอาไปซื้ออยู่ดี
ส่วน targetfund ผมซื้อของ บลจ นึง ซื้อมา 2 กองเข้าเป้าทั้งคู่ครับบ.....ได้ผลตอบแทนกันไปแบบชิวๆๆๆ
.............ถ้าลักษณะนี้คิดว่าผมลงทุนผ่านกองทุนรวมแทนหุ้นรายตัวไปเลยได้ไหมครับ เพราะมีบางคนบอกว่าลงทุนแบบนี้จะไม่พัฒนาตัวเองอ่ะครับ หากยังลงทุนกับกองทุนรวมต่อไปเรื่อยๆๆๆอ่ะครับบบ

จากคุณ : nebura_chain
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 55 16:39:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com