Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[SCB] ... สอบถามและขอความช่วยเหลือค่ะ ติดต่อทีมงาน

.... พอดีว่าเปิดบัญชีไว้ที่ SCB สาขาหนึ่ง เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วค่ะ ... เคยมีบัตรเอทีเอ็ม แต่หายไปแล้ว ... หลังจากนั้นก็ย้ายที่อยู่ เพราะย้ายที่เรียนค่ะ ...
เมื่อต้นเดือน ต้องจ่ายค่าเทอมล่วงหน้า แต่ทางมหาลัยเลื่อนกำหนดการจ่ายค่าเทอมไป จึงได้นำเงินค่าเทอมไปฝากไว้ในบัญชี SCB นั้น ...
( มีสมุดบัญชีิอยู่ค่ะ )
พอถึงกำหนดการต้องการถอนเงินเพื่อนำมาจ่ายค่าเทอม ปรากฏว่า ถอนไม่ได้แล้ว .... เพราะลายเซ็นหลังสมุดบัญชีเลือนลางไป ... พนง. บอกว่าต้องไปติดต่อที่สาขาเดิมเท่านั้น ...  แต่สาขาเดิมเปิดบริการเฉพาะ จ-ศ เวลา 8.30-15.30 น. เท่านั้น ซึ่งตัวหนูเองมีเรียนและสอบ จ-ศ เลิกไม่ต่ำกว่า 16.30 ทุกวัน ... สาขาเดิมก็อยู่ไกลมากกกก .. ไม่สะดวกไปเลยค่ะ
แถมกำหนดวันจ่ายเงินใกล้หมดแล้วด้วย ... มีวิธีอื่นอีกมั้ยค่ะ ตอนนี้เปิดบัญชีสาขาที่เรียนไว้แล้ว กะว่าจะปิดบัญชีแรกแล้วโอนเงินเข้าบัญชีใหม่ให้หมดเลย ...

เคยโทรไปถาม call center ... บอกว่า สามารถขอ
หลักฐานจากสาขานั้นได้ แต่พอไปถาม พนง แล้วพี่เขาบอกว่าไม่ได้ค่ะ ...

มีวิธีอื่นอีกมั้ยค่ะ ... ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

จากคุณ : FORESTAR
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 55 22:44:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com