Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กรุณาช่วยแนะนำหน่อยค่ะ RMF หรือ LTF ดีคะ ติดต่อทีมงาน

รายได้รวมปีนี้ 350,000 บาท
ดอกเบี้ยบ้าน 5,000 บาท
ประกันสังคม 6,300 บาท
ประกันชีวิต 33,000 บาท

ลองคำนวณคร่าวๆ แล้วปีนี้ต้องเสียภาษี 6,xxx บาท

ควรจะซื้อ LTF ดีมั้ยคะเท่าที่ศึกษาดูแล้วไม่ต้องถือระยะยาวเท่า RMF แล้วเป็นตัวไหนดี ช่วยแนะนำ้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ~Present for A Simple Day~
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 19:29:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com