Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเรื่องร้อนใจ กับบัตรเครดิต จะถามครับ ติดต่อทีมงาน

ผมใช้บัตรเครดิต KTC

มีปัญหาดังนี้...
1.พอดีว่า ประกันภัยรถยนต์ของผมจะหมดอายุ (ของวิริยะ)

2.มีเจ้าหน้าที่บริษัท TQM ชื่อ วรรณา ติดต่อให้ผมทำประกันกับเขา โดยบอกว่าเป็นตัวแทนนิสสันดูแลลูกค้าเรื่อง ประกันภัย และเขาก็ทราบข้อมูลผมทุกอย่าง เช่น รถ รุ่น วันที่จดทะเบียน ที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน ที่อยู่ปัจจุบัน และที่ทำงาน

3.ผมก็เลยรับปากสนใจที่จะทำ แต่ขอดูเอกสารก่อน ซึ่งเขาจะส่งให้ในวันถัดไป(3/10/2555)

4.ขณะเดี่ยวกันเขาก็ชวนให้ผ่อน 0% กับบัตร KTC โดยขอเลขบัตร และวันหมดอายุบัตรของผม โดยอ้างว่าจะใช้ทำเอกสารเพื่อเสนอให้ผมเซ็น

5.ในวันนั้นผมก็มียอดใช้จ่ายผ่านบัตรทันที่ โดยผมประสานไปยัง KTC ในวันรุ่งขึ้นของวันถัดมา เพื่อจะขอระงับบัตร เพราะผมรู้สึกไม่สบายใจ แต่ก็ช้าไป โดนใช้จ่ายไปเรียบร้อย

6.เช้าวันที่ 3/10/55 มีคนมาส่งเอกสารให้ผมเซ็น ผมปฏิเสธกลับ และโทรไปหา เจ้าหน้า TQM วรรณา ยกเลิกไม่สนใจทำประกันภัย และขอให้ชำระเงินกลับที่ KTC ไม่งั้นผมจะต้องชำระหนี้นี้ ทั้งๆที่ไม่ได้ทำเอกสารซักอย่าง

7.หลังจากจบปัญหานี้ผมจะยกเลิกบัตร KTC ทันที เพราาะมันไม่ปลอดภัยอย่างมาก แค่มีเลขบัตรกับ วันหมดอายุก็รูดเงินเราได้ทุกบาทที่มีในบัตร

ผมขอถามดังนี้ครับ
1.KTC จะไม่รับผิดชอบ หรือช่วยลูกค้าเลยเหรอ(เพราะ KTC บอกว่าให้ผมไปเคลียร์กับ TQM เอง เขาบอกว่าทำตามระบบ ปล่อยเงินตามระบบ ไม่เห็นโทรยืนยันกับผมเลย)

2.ถ้า TQM ไม่ชำระเงินกลับไปที่ KTC ผมต้องทำอย่างไร จะเอาเรื่องได้อย่างไร(ฟ้องไปที่ สคบ. หรือ คปภ. หรือที่ไหนครับ)

3.TQM เป็นบริษัทประกันที่เชื่อถือได้หรือไม่ หรือเป็นบริษัทหลวกลวง(ตอนหลังบอกผมว่าฟังผิดนึกว่าลูกค้าบอกหักชำระได้เลยทั้งๆที่ผมไม่ได้พูดสักคำ)

จากคุณ : wichit_pom1
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 55 22:32:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com