Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อวานไปเปิดพอร์ตที่ Tisco ซีคอน บอกจะเล่นทาง internet บัญชี Cash balance พนักงานบอกว่าไม่ได้ ชาว Tisco แนะนำหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานไปเปิดพอร์ตที่ Tisco ซีคอน

บอกจะเล่นทาง internet  เปิดบัญชี Cash balance พนักงานหญิงท่านนึงบอกว่าถ้าเปิดเล่นทาง Internet จะต้องเป็นแบบ Credit Line อย่างเดียว

อยากถามว่า
1. จริงหรือป่าวครับ ซึ่งผมคิดว่าไม่จริง วันนี้จะไปเปิดที่ central แทน คือไม่อยากเสียค่านายหน้าเวลาซื้อขายครับ เป็นมือใหม่
2. ผมจำเป็นต้องมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของทาง Tisco หรือป่าวครับ
3. เวลาจะซื้อเนี่ยผมจะโอนเงินทาง SCB Easynet เข้าไปซื้อโดยโอนเข้าชื่อ tisco ไปตั้งไว้ก่อน ผมเข้าใจถูกต้องแล้วใช่ไหมครับ พอดีพนักงานท่านเดิมบอกว่าไม่ได้ ตกลงรายละเอียดเวลาซื้อเนี่ยมันเป็นยังไงครับ
4. บัญชีที่รับเงินเข้าไม่จำเป็นต้องเป็นบัญชีที่จ่ายเงินเวลาซื้อใช่ไหมครับ

ปล. พนักงานเมื่อวานแย่มากๆ เวลาคุยกับผมต้องม้วนผมตัวเองอยู่เรื่อยๆ ส่องกระจกที่ติดกับจอคอมพ์ตลอด แถมตัวเองไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร แล้วโทรไปถามเพื่อนที่สาขาไหนไม่รู้ แล้วนินทาผมต่อหน้าผมอีก (เรียกว่านินทาป่าวหว่า) ประมาณว่า "เนี่ยชั้นบอกเขาแล้วว่าไม่ได้  ยังงั้นยังงี้" สุดท้ายตอนกรอกข้อมูล ถามอะไรตอบไม่ได้ซักอย่างบอกว่าเดี๋ยวถ้าตรงไหนจำเป็นทางเจ้าหน้าที่จะโทรมาขอรายละเอียดเอง ปล่อยว่างไว้ก่อน

สรุปเมื่อวานไม่ได้เปิดเพราะนั่งเถียงกันอยู่ครึ่งชั่วโมง

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 55 09:40:02

จากคุณ : justiriuz
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 55 09:37:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com