Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นิยามคำศัพท์ "ชมรมเม่าหน้าโง่ครับ" ผมประธานเม่าหน้าโง่ เคยโง่บ่อยๆ แต่ลดลงบ้างยังไม่หายขาดครับ ติดต่อทีมงาน

p.... new high รอบ 6 เดือนให้จีบ ตั้งแต่ ม.4 1.0x ใครจีบตอนน้องเชิดมากๆ ให้ดูพื้นฐานด้วยนะเม่าทั้งหลาย
ใครเป็นเม่าหน้าโง่ ขายหมูไปแล้วยกมือขึ้น

high เก่า 1.35 เห็นจะได้ มาลุ้นดูครับ พรุ่งนี้จะเขียนย่อๆ ลักษณะอาการ ของน้องคนนี้ ฐานะทางบ้าน ขอค้นข้อมูลก่อนครับ

กฎกติกามารยาทใหม่ เพื่อประกอบการพิจารณา
---- คลอด คืออนาคตดีมาก เพิ่งเริ่มชัดเจนในเทรนธุรกิจ อัพไซด์มาก
--- คลาน ราคาขึ้นมาช่วงต้น กำลังไปจุดชมวิวที่ 1  แน่นอนระหว่างทางมีพักฐาน อย่าเป็นเม่าฟั่นเฟือน คิดว่ามันจะบวกทุกวัน หุ้นบ้าไรบวกทุกวัน จะขายบ้านขายรถไปซื้อให้หมดเลย. คิดแบบนี้เรียก "เม่าฟั่นเฟือน"
--- ตั้งไข่ ราคาขึ้นเลยจุดชมวิวที่ 1 กำลังไปจุดชมวิวที่ 2 แน่นอนระหว่างทางมีพักฐาน อย่าเป็นเม่าฟั่นเฟือน คิดว่ามันจะบวกทุกวัน หุ้นบ้าไรบวกทุกวัน จะขายบ้านขายรถไปซื้อให้หมดเลย. คิดแบบนี้เรียก "เม่าฟั่นเฟือน"
---- หัดเดิน ราคาเลยจุดชมวิวที่ 2 กำลังไปจุดชมวิวสุดท้าย. แน่นอนระหว่างทางมีพักฐาน อย่าเป็นเม่าฟั่นเฟือน คิดว่ามันจะบวกทุกวัน หุ้นบ้าไรบวกทุกวัน จะขายบ้านขายรถไปซื้อให้หมดเลย คิดแบบนี้เรียก "เม่าฟั่นเฟือน"
---- เข้าเตรียมอนุบาล จุดชมวิวสุดท้าย ยังไม่ถึงดอย แต่ราคาใกล้เต็มมูลค่าแล้ว ไปเรื่อยๆ ช้าๆ เพราะ เป็นหุ้น vi ครับ อย่าไปไล่ เพราะเสี่ยงดอยได้ง่ายๆครับ แต่ทุกตัว vi มีอนาคตดอยยากครับ

แบบ uniq,tkt ผมถือมากำไรเยอะ แต่ขายแล้ว เพราะมีน้องสาวเข้าเตรียมอนุบาล
p... เด็กม.4 มีน้องสาวเพิ่งคลอด
rm.... มีน้องสาวกำลัง ตั้งไข่
tm.... มีน้องสาวกำลังคลาน
sc.... มีน้องสาวกำลังคลาน
เข้าใจนะครับ

ใครเข้าสถานต่างๆความเสี่ยงต่างกันนะครับ แบบ sc... ให้ศึกษาตั้งแต่ 25
สมมุติ นายฉลาดน้อยเข้าตอน 25 ความเสี่ยงนายฉลาดน้อยย่อมต่ำ เพราะพื้นฐานดีราคาเพิ่งฟอร์มตัว
นายฉลาดมากเข้าตอน 46 เจอช่วงปรับฐาน ทนไม่ไหว คัทลอสก็เม่าหน้าโง่ครับ เข้าช่วงหลังความเสี่ยงย่อมสูงกว่า และมีโอกาสปรับฐานแต่สังเกตุครับ น้องสาวเพิ่งคลาน แสดงว่าอนาคตยังดีอยู่ครับ เพราะเหลือ น้องสาวหัดเดิน และน้องสาว เข้าเตรียมอนุบาล เข้าใจกันนะครับ

"นายฉลาดน้อย ย่อมกำไรมากกว่า และย่อมเสี่ยงน้อยกว่า นายฉลาดมากแน่นอนครับ"
"นายฉลาดมาก ยังคงเป็นเม่าหน้าโง่ เพราะหุ้น vi มีอนาคต ดันขายหมู เพราะน้องสาวยังสามารถหัดเดินและเข้าเตรียมอนุบาลครับ แต่ถ้าใครดูกราฟ ดูเทคนิคเป็นในช่วงต่างๆอาจช๊อตมาซื้อราคาต่ำได้ครับ ปรับฐานส่วนมาก 1-2 เดือนครับ"

******* แก้ มันต้องคลาน ก่อนตั้งไข่ ยังไม่มีลูกนิ ผิดได้ ผิดได้

จากคุณ : jjs
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 55 23:21:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com