Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลักการของหุ้นปั่นห่วยๆ ติดต่อทีมงาน

พอดีได้รับความรู้มาจากเซียนอีกทีนึงครับ เลยอยากเอามาแชร์ให้เพื่อนๆในห้องได้รับรู้ ผิดถูกอย่างไร เสริมหรือแย้งได้ครับ

หุ้นปั่นห่วยๆ มีลักษณะคือ
1. แท่งเืทียนสั้น ไส้เทียนยาว เป็นลักษณะจ้าวปั่นไม่จริงใจ ปั่นแล้วพร้อมทิ้ง  
2. volume วันปกติที่ไม่ปั่น ต่ำกว่า 2แสน ที่ห่วยเพราะ ถ้าคุณพลาดติดดอย จะมาออกของขายวันหลัง ไม่มีคนตั้งซื้อรับคุณเลย ถึงมีก็volumeน้อย และราคาทิ้งช่วงห่างกันมาก ทำให้ออกของยากมาก
แต่ละตัวที่คุณหามา volume วันปกติแค่หลักหมื่นเองนะครับ ติดดอยเด๋วก็ตายหรอก

ตัวอย่างหุ้นปั่นในฝันทีสวยโคตร TVD ครับ ไม่นับสองวันที่ผ่านมาที่โดนทุบ ลองดูกราฟday
ถึงจะไม่ปั่นเร็วอย่าง UV แต่volume สม่ำเสมอมาตลอด ปั่นเป็นแท่งเขียวทุกวันแทบไม่มีแท่งแดง เล่นday tradeได้ทุกวัน ตั้งซื้อ ato ตั้งขาย atc โอกาสชนะ เกิน 80%
หุ้นปั่นแบบนี้ แม้จะขึ้นช้ากว่า UV แต่เปอร์เซนต์ชนะเราสูงกว่ามากกกก
สรุป เลือกหุ้นมี volume
เลือกที่แท่งเขียวมากกว่าแดง
แท่งเทียนมีความยาวพอควร
แท่งเทียนมีไส้สั้นมาก
จบข่าว

ปล.ตัวอย่างหุ้นปั่นห่วยๆคือ DIMET ครับ ส่วน INET ดีกว่า DIMET ตรงที่แนวโน้มเรียงตัวขึ้นชัดเจน แต่ไส้เทียนยาว volume วันปกติต่ำมาก ไม่น่าเล่นครับ ยอมตกรถ ดีกว่าหัวใจวาย
แล้วอีกอย่าง INET มาจาก 1.14 นะครับ ตอนนี้ปั่นมาเกือบ 100% แล้วตอนนี้ highest risk of the year แล้ว

จากคุณ : Dissathat
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 55 22:37:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com