Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่อง บัญชีหลักทรัพย์หน่อยครับ P'juk ติดต่อทีมงาน

คือผมเปิดบัญชีกับไทยพานิชย์แบบ Cash Balance ผมใส่เงินไป 300000 แต่ทำไมเวลาผมจะเทรดมันจำกัดวงเงินให้ผม ใช้ได้วันละ 100000 อ้ะครับ เคยติดต่อคนที่เปิดบัญชีเค้าบอกว่าเปิดให้ผม 2 บัญชี แล้วที่ผมโอนเงินเข้าไปก็เป็นแบบ Credit ก็เลยงงอ้ะครับ อธิบายให้ฟังหน่อยได้ไหมครับไม่เข้าใจ แล้วผมต้องทำยังไงผมถึงจะใช้ได้เต็มวงเงินครับ เคยติดต่อไปครั้งนึงแล้วเห็นบอกว่าจะจัดการให้ ผ่านไป 3 เดือนผมเข้าไปใช้ใหม่ก็ยังจำกัดวงเงินผมอยู่ดีอ้ะครับ (ทีแรกเซ็งก็เลยปล่อยทิ้งไว้นั่งศึกษาข้อมูลหุ้นเล่นไปก่อน พอมีจังหวะเข้ามาใหม่ก็ยังจำกัดผมอีก เซ็งหนักกว่าเดิมอีก เหอะๆ) คุยกันก่อนนะครับไม่อยากรับเรื่องแล้วไปดำเนินการเลย อยากลองฟังคำอธิบายหน่อยว่างานระบบมันเป็นยังไง งง อาจจะเพราะเห็นผมเป็นมือใหม่เลยทำแบบนี้หรือเปล่า ถ้าหวังดีกลัวผมเสียหายผมก็ขอบใจมาก(คิดในแง่ดี)

จากคุณ : Q-me-T
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 55 12:17:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com