Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากปิดกองทุนMMM...ไม่สบายใจเลย ติดต่อทีมงาน

มีปัญหาอยากปิดบัญชีกองทุนmmmค่ะ

ก็คือว่าอยู่ต่างจังหวัด ซื้อหน่วยลงทุนมาเกือบ2เดือนแล้วยังไม่ได้รับจดหมายหน่วยลงทุนเลยค่ะ (สองหมื่น)
รู้สึกไม่สบายใจ เลยไม่กล้าซื้อหน่วยลงทุนเพิ่มเติมซักที
อยากทราบว่า ถ้าแจ้งมาร์ กว่าจะปิดกองทุนจะใช้เวลานานไม๊คะ
ควรไปที่สำนักงานที่กทม.จะไวกว่าไม๊?
จะให้สั่งจ่ายเข้าบัญชีอื่นในกทม.หรือสั่งจ่ายเป็นเชคให้กับตัวเลยแทนได้รึเปล่า?
เพราะว่าทราบมาว่าถ้าบัญชีที่ให้ตัด-โอนเงินถ้าเป็นต่างจังหวัด บลจ.จะสั่งจ่ายเป็นเชคส่งไปรษณีย์มาแทน..ขนาดจดหมายมูลค่าหน่วยลงทุนยังไม่ถึงเลย กลัวเงินไม่ถึงมือค่ะ

อีกคำถามค่ะ ยังไม่ได้ใบหน่วยลงทุนเลย แล้วจะเอาอะไรเป็นหลักฐานขอขายหน่วยลงทุนทั้งหมดดีคะ

TT ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : นุ้งหมาอ้วน
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 55 15:30:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com