Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร้องเรียนมีปัญหากับ SCB ติดต่อทีมงาน

ผมได้ไปสมัครบัตรเครดิตแบบใช้วงเงินค้ำที่ SCB สาขากาญจนวิถี
จ.สุราษฎร์ธานี
ผมได้เปิดบัญชีฝากประจำ เพื่อขอบัตร ไปตั้งแต่วันที่ 9ที่ผ่านมา
จากนั้นผมได้โทรไปสอบถามถึงความคืบหน้าที่ 02-777-7777 ประมาณ 3 ครั้งทางพนักงานก็ประสานงานให้ไปคุยกะทางสาขา ผลที่ได้คือ สาขาได้บอกว่าพนักงานคนนั้น "ลาป่วย" ตลอดทั้ง3ครั้งที่ผมโทรไปทวงถาม
แถมยังโกหกแบบตายๆว่าได้ส่งเอกสารไปสาขาใหญ่แล้ว ตั้งแต่ศุกร์ที่ 20แล้ว
ผมก็รออีก2-3วัน จึงได้โทรไปสอบถามใหม่กับคอลเซ็นเตอร์
ปรากฎว่า ทางพนักงานคอลเซ็นเตอร์ได้โทรไปสอบถามถึงความคืบหน้า แถมยังบอกว่าเอกสารของผมไม่ครบและจะโทรมาขอจากตัวผมเอง แต่ไม่มีเบอร์จาก SCB โทรมาเลยซักสาย ทางสาขานี้ไม่มีความรับผิดชอบเลยซักนิด เนื่องจากวันแรกผมได้ย้ำไปแล้วว่าเอกสารผมครบแล้วใช่ไหม พนักงานก็บอกว่าครบแล้วรอไม่เกิน14วัน จะรู้ผล จากวันนั้นจวบจนวันนี้เอกสารยังคงไม่ถึงสำนักงานใหญ่ และไม่มีเรื่องในฐานข้อมูลเลย
ผมไม่ชอบเลยที่พูดจา โกหกกับลูกค้าแบบง่ายๆ ว่าพนักงานลาป่วย ผมว่าลาป่วยมากขนาดนี้ไม่โดนไล่ออกบ้างหรือ ครับ ??
มีอะไรน่าจะบอกกล่าวกันตรงๆ กล่าวขอโทษที่ทำงานผิดพลาด รวมทั้งทำงานแปลกๆหลายอย่างไม่มีความเป็นมืออาชีพเลย
           และอีกเรื่องดีที่ไม่หลวมตัวไปรีไฟแนซ์กับที่นี่ ทำเรื่องจนครบทุกอย่างว่าจะกู้ร่วมกับคุณแม่ แต่กลับบอกว่าคงให้ตัวผมเองที่จะกู้ได้คนเดียวได้ไหมเพราะคุณแม่เป็นลูกค้าของ BC ข้ามโค๊ดไม่ได้และให้ยอดเงินเหลือแค่ล้านนิดๆ เพราะลำพังผมคนเดียวมีกำลังแค่นี้จากหลักประกันเกือบ 4ล้าน แล้วใครจะสนใจรีไฟแนซ์ล่ะครับเจอลดวงเงินเหลือนิดเดียวแบบนี้
ผมก็งงมากเลยครับธนาคารเดียวกันแต่ไม่ทำให้ผมได้ประโยชน์อย่างเต็มที่แต่กลับห่วงแต่ผลงานตัวเองก่อน อยากได้แต่ผลงานทำงานแบบนี้มันแสดงถึงความจริงใจ ที่มีต่อลูกค้าบ้างรึปล่าวครับ หรือว่าเงินผมที่มีมันชำระหนี้ไม่ได้ตามกฏหมายเลยแกล้งไม่ส่งเรื่องไม่ทำงานให้??

จากคุณ : -Origi-
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 55 19:20:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com