Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นี่หรือคือวัฒนธรรมการให้บริการของSCB ติดต่อทีมงาน

ต้องทวง ต้องถาม ถึงทราบความคืบหน้า  ถ้าไม่ถาม ก็ไม่ได้รับคำตอบ  เมื่อถาม เรื่องก็ดำเนินไปทีละขั้น  พอขั้นตอนต่อไป ไม่ถามเรื่องก็เงียบไปอีก  นี่หรือ วัฒนธรรมการให้บริการของ SCB  เรื่องเกิดขึ้นเมื่อผมทำบัตรเครดิตกับ SCB ไปตั้งแต่เดือนเมษายน ใช้จ่ายครบตามสิทธิ์เพื่อจะได้รับกระเป๋าตั้งแต่เดือนพฤษภาคม 2555 ตามประกาศประชาสัมพันธ์บอกว่าจะจัดส่งกระเป๋าให้ภายใน 60 วันเมื่อใช้จ่ายครบ ซึ่งหากเป็นเช่นนั้นผมจะต้องได้รับกระเป๋าภายในเดือนสิงหาคม แต่เรื่องก็เงียบไม่มีข้อความ หรือการติดต่อมายืนยัน จนผมต้องสอบถามผ่านทาง SCB Thailand ตอนต้นเดือนกันยายน จึงได้ความคืบหน้า ว่าจะดำเนินการให้พร้อมบอกว่าผมได้สิทธิ์รับประเป๋าเรียบร้อยแล้ว  หลังจากนั้น 3 วัน มีข้อความมายืนยันว่า ?SCB อยู่ระหว่างการจัดส่งของ Premium ส่งกระเป๋าให้กับผมทาง ปณ. ขอบคุณที่ใช้บริการ?  ซึ่งผมรอมาเกือบ 50 วัน  ก็ยังไม่ได้รับกระเป๋าจึงต้องสอบถามผ่านทาง SCB Thailand อีกครั้งในวันศุกร์ที่ 26 ตุลาคม 2555 และวันนี้ 29 ตุลาคม 2555  SCB Thailand ได้ให้คำตอบกลับมาว่ากระเป๋าหมดจะต้องรอของมาในสิ้นเดือนธันวาคม 2555 ผมแปลกใจมาก เพราะข้อความที่ส่งมาบอกว่าของกำลังจัดส่ง นี่แสดงว่าคุณส่งข้อความมาบอกผมตั้งแต่ยังไม่ตรวจเช็คของเลยด้วยซ้ำ และหากของหมดจริงๆ และมีข้อความส่งมาบอกให้ลูกค้าได้รับทราบถึงปัญหาความล่าช้า ผมก็ยังรับได้ แต่นี่กลับมีข้อความมาให้ลูกค้าดังข้อความข้างต้นที่ผมบอกไป ผมคิดว่ามันเป็นการทำงานแบบผักชีโรยหน้ามากๆ ครับ  ต้องให้ลูกค้าโทรไปสอบถามจึงนะได้คำตอบ ผิดหวังมากครับ

จากคุณ : DiwKunG
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 10:59:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com