Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สนใจเล่นหุ้น แต่ไม่รู้ว่าสมัครโบรกเกอร์ยังไง (เลือก โบรกเกอร์บัวหลวง) ติดต่อทีมงาน

ผมได้ศึกษาข้อมลมาซักพักแล้ว สนใจจะลองเล่นดูบ้าง
ซัก 5000-10000บาท แต่คิดว่าจะลงไปก่อน5000บาท

ปัญหาคือ ผมเลือกบรกเกอร์ บังหลวง (จริงๆตอนแรกจะเลือกทิสโก้แต่เห็นว่าเค้ามีฝากขั้นต่ำ สามหมื่นห้าหรืออะไรเนี่ยแหละ แล้วต่อไปจะเท่าไหร่ก็ได้ ไม่มีขั้นต่ำ)

แต่เห็นบัวหลวงไม่มีอะไรเลย ก็เลยเลือกบัวหลวง

ผมสงสัยว่า
1. ขั้นตอนการสมัครมียังไง ต้องทำยังไงบ้างครับใช้เวลากี่วัน
2. แล้วเงินเราจะได้เงินหรือผลกำไรทางไหนครับ (อันนี้ที่ยังไม่ค่อยเข้าใจ)
สมัครแบบ Cash Balance นะครับ (ถ้าจำไม่ผิด เอาเป็นว่า สมัครแบบ มีเงินเท่าไหร่เล่นได้เท่านั้น)
3. ค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับ อันนี้ที่ผมไม่เข้าใจดูแล้ว งงๆ ใช่ 0.2xxอะไรเนี่ยรึเปล่าครับ
เค้าคิดยังไงครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : darkness2
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 15:13:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com