Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีชี้นำราคาหุ้นในบอร์ดแบบปลอดภัย ติดต่อทีมงาน

สร้างภาษาเม่า ตกลงกันเอง เช่น
ตัวเลขราคาอาจจะตกลงกัน
0 = มองตะเรียงตุง
1 = มองตะเรียงไต
2 = มองตะเรียงเตย
3 = มองตะเรียงตุย
4 = มองตะเรียงแตน
5 = มองตะเรียงเตา
6 = มองตะเรียงตวย
7 = มองตะเรียงติง
8 = มองตะเรียงแตบ
9 = มองตะเรียงโตย

จุดทศนิยม = หยอย
ราคา = เตนบุย

ชื่อหุ้น
A = อองคะยอ
B = อองคะยุย
C = อองคะยัย
D = อองคะแยง
E = อองคะเยย
F = อองคะยิม
G = อองคะยวย
H = อองคะยอย
I = อองคะโยย
J = อองคะยาย
K = อองคะยิว
L = อองคะเยียว
M = อองคะยาน
N = อองคะแยก
O = อองคะเยิง
P = อองคะเยียง
Q = อองคะเยง
R = อองคะไย
S = อองคะยะ
T = อองคะยิ
U = อองคะยุน
V = อองคะยาบ
W = อองคะยี
X = อองคะยบ
Y = อองคะยิก
Z = อองคะยอน

แต่งประโยค
ซื้อหุ้น อองคะเยียง อองคะยิ อองคะยิ อองคะยวย อองคะยัย เก็บไว้นะ รับที่เตนบุย มองตะเรียงตุย มองตะเรียงตุง
แล้ววันศุกร์ขายที่เตนบุย  มองตะเรียงตุย หยอย มองตะเรียงตวย มองตะเรียงติง

++++555555 แซวเล่นนะครับ ฮาๆ กันนะครับอย่าเครืยด

แปลออนไลน์ เม่าดิกชันนารี
http://jsfiddle.net/kurayami/bw7rZ/
พิมพ์ภาษาปกติช่อง "ข้อความปรกติ" ได้เลยครับ จากนั้นกดปุ่ม "เข้ารหัส" จะเข้ารหัสให้เลย
ถ้าต้องการแปลกลับก็แค่ Copy ข้อความไปแปะใน "ข้อความที่เข้ารหัสแล้ว" จากนั้นกดปุ่ม "ถอดรหัส" มันจะแปลให้ในช่อง "ข้อความปรกติ"  ทันที
ง่ายครับ
เครดิตโปรแกรมท่าน คุราคุง

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 55 08:56:17

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ย. 55 08:27:26

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ย. 55 22:51:42

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 19:55:02

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 19:25:13

จากคุณ : oracleman
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 19:24:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com