Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประกันของไทยพาณิชย์. ปรับสัญญาแนบท้ายไม่ได้. ระวังด้วย ติดต่อทีมงาน

เนื่องด้วยผมได้ซื้อประกันไว้กับ ธนาคารไทยพาณิชย์ แล้วที่ผ่านมาเดือนที่แล้วก็ได้ไปศึกษาเรื่องประกันชีวิตมา. ก็พอจะมีความรู้ด้านประกัน. เลยงัดประกันที่มีในมือออกมาดู. เห็นของ ธนาคารไทยพาณิชย์ นี่แหละเราเห็นว่า สัญญาแนบท้ายมันสูงไปเพราะก็ไม่ได้ใช้. แล้วมันก็ไปซ้ำซ้อนกับที่มีอยู่แล้ว จึงจะปรับลดลงมา.

วันนี้ได้ไปเปลี่ยนสมุดด้วยเลยลองสอบถามเจ้าหน้าที่ว่า ถ้าต้องการปรับลดสัญญาแนบท้ายประกัน ทำได้ไหม ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง. เจ้าหน้าที่ก็ไม่สามารถตอบได้จึงต่อสายให้คุยกับ call center. แล้วก็แจ้งเจ้าหน้าที่ไปว่าต้องการปรับลดสัญญาแนบท้าย. เจ้าหน้าที่บอกว่า. สัญญาแนบท้าย เปลี่ยนแปลงไม่ได้ ยกเลิกได้อย่างเดียว. ผมอึ้ง.  เลยถามไปว่า ไม่ได้จริงๆเหรอ. ปกติประกันข้างนอกเขาทำได้นะ. เจ้าหน้าที่บอกว่า ไม่ได้ ยกเลิกได้เท่านั่น.  คุณพระ.  

ใครที่คิดจะซื้อประกันกับที่นี่คิดดีๆนะครับ

จากคุณ : TOOR
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 21:03:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com