Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปอดแดงไม่ได้ ทำใจไม่ได้ ก็เลิกสิ! ติดต่อทีมงาน

สงสัยผมติดนิสัยพ่อค้า ผมค้าขาย สั่งของเยอะบ้าง น้อยบ้าง เดือน6หลัก แต่ของผมไม่เน่า ไม่เสีย มีเสียก็น้อยมากๆ0.01%   ถึงจะขายไม่ได้ ค้างสต๊อก แต่ก็ไม่ได้เสียมูลค่าแต่อย่างใด 1-2-3ปี...ก็ไม่บูดไม่เน่า ทุนไม่หายแน่นอน ของค้างสต๊อกนานๆิขายออกเมื่อไหร่ แทบจะชาบูๆๆ จุดประทัดฉลอง

แต่กะหุ้นนี่ ถ้าปอดแดง ติดลบ เข้าเนื้อ หลักหมื่น หลักแสน ผมทำใจไม่ได้นะ

หลายปีก่อน ปอดเล็กๆหลักแสน ลงหนักๆ แบบซัพไพรม อย่างมากก็เีสียหลักหมื่น แล้วก็ถอยออกมา แต่เดี๋ยวนี้ไม่ใช่ ถ้าเจออะไรแบบนั้น เสียรถเก๋งเป็นคันๆ บรึ๋ยยสส์

ถึงจะได้น้อย น้อยมั่กๆ ผมก็ทำใจได้ครับ ขอแค่ไม่เข้าเนื้อ กินทุน ก็โออ่ะ...ได้ความเสียวไปวันๆ 

ช่วงปลายปี กองทุน พี่หรั่งเค้าทำลำไยกันนะครับ เม่าอย่าคะนองมากครับ งบQ3ออกแล้ว หมดฤดูกาลแล้ว โน้น....มันจะไปเริ่มขึ้นอีกที ต้นปี มค.-กพ.

จากคุณ : อมยิ้มไม่หวาน
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 55 23:41:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com