Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการเล่นหุ้นค่ะ (มือใหม่สุดๆๆๆ) ติดต่อทีมงาน

คือเราสนใจมานานมากแล้ว แต่ยังไม่มีเวลามากพอที่จะศึกษาจริงๆ จังๆ ค่ะ
เราก็เลยได้แต่ไปซื้อกองทุนพวก SCBFF กับ TCASH ไว้เฉยๆ เหมือนฝากเงิน

ตอนนี้เห็นคนรู้จักหลายคนหันมาเล่นหุ้นกันมากขึ้น เลยจุดประกายเราขึ้นมาอีกครั้ง อิอิ

เรารู้คร่าวๆ ว่าต้องขอเปิดบัญชีกับทางโบรกเกอร์ก่อน ซึ่งเราเคยเปิดกับกสิกรไว้นานมากๆ แล้ว
ไม่รู้ว่าบัญชียกเลิกไปหรือยัง

อยากสอบถามเพิ่มเติมว่า
1. จากเปิดบัญชีแล้วเราต้องทำยังไงต่อค่ะ
2. มีตัวไหนน่าซื้อสำหรับมือใหม่อย่างเราบ้างมั๊ยคะ
3. เมื่อซื้อแล้ว เราต้องดูอะไรอีกบ้าง มีวิธีดูกราฟอย่างไร เห็นเค้าพูดกันว่า ขึ้น...% ลง...% เค้าตีเป็นตัวเงินอย่างไรคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ ^^
(มือใหม่จริงๆ)

จากคุณ : fon_medee
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 17:25:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com